Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोहली, रोहीत नव्हे तर ‘हा’ फलंदाज शमी ला देतो नेटमध्ये त्रास; केला मोठा खुलासा

मुंबई – भारताचा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद शमीने (Mohammad Shami) नेटमध्ये चेतेश्वर पुजाराला (Cheteshwar Pujara) गोलंदाजी करणे आवडत नसल्याचे म्हटले आहे. याचे कारणही शमीने दिले आहे. त्याने म्हटले आहे की पुजारा 100-200 चेंडू खेळेपर्यंत नेटमध्ये सराव करत राहतो. त्यामुळेच शमीला त्याने सराव करावा असे वाटत नाही. 31 वर्षीय शमी जवळपास नऊ वर्षांपासून भारताकडून खेळत आहे. त्याने टीम इंडियासाठी आतापर्यंत 57 कसोटी, 71 एकदिवसीय आणि 17 टी-20 सामने खेळले आहेत.

Advertisement

इंडियन एक्स्प्रेसशी बोलताना शमी गंमतीने म्हणाला, आम्ही व्यावसायिक आहोत, इथे आवडी-निवडी काही फरक पडत नाही. बीसीसीआय तुम्हाला इतके पैसे देते, तुम्ही गोलंदाजीचा आनंद घेतो, पण मला चेतेश्वर पुजारा   आवडत नाही. त्याला 100 ते 200 चेंडू खेळल्याशिवाय  झोप येत नाही. अशी प्रतिक्रीया शामी ने दिली.

Advertisement

खरेदिवाला म्हणजे ऑफरवाला. https://bit.ly/3gpEvq9 यावर क्लिक करून करा खरेदी दणक्यात..!

Loading...
Advertisement

पुजारा श्रीलंकेविरुद्धच्या मालिकेत खेळणार नाही
34 वर्षीय चेतेश्वर पुजाराला भारतीय संघातून वगळण्यात आले आहे. गेल्या काही वर्षात त्याची कामगिरी खराब राहिली आणि तो धावा काढण्यासाठी धडपडत होता. अशा परिस्थितीत पुजारासारख्या खेळाडूने देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये धावा कराव्यात आणि नंतर राष्ट्रीय संघात परतावे, अशी बीसीसीआयची इच्छा आहे. पुजारासह रहाणेलाही भारतीय संघातून वगळण्यात आले असून तो रणजी क्रिकेटही खेळत आहे.

Advertisement

पुजाराने आतापर्यंत भारतासाठी 95 कसोटी सामने खेळले असून 43.88 च्या सरासरीने 6713 धावा केल्या आहेत. यामध्ये तीन द्विशतके, 18 शतके आणि 32 अर्धशतकांचा समावेश आहे.

Advertisement

बुमराहला पहिल्यांदा पाहून आश्चर्यचकित झाले होते
शमी म्हणाला की, जेव्हा त्याने जसप्रीत बुमराहला पहिल्यांदा गोलंदाजी करताना पाहिलं तेव्हा आश्चर्यचकित झालो. एवढ्या कृतीने खेळाडूला एवढा वेग कसा मिळू शकतो हे त्याला समजले नाही. शमीने बुमराहला प्रथमच आयपीएलमध्ये पाहिले. तो भारतीय संघात आला तोपर्यंत शमी त्याला ओळखू लागला होता. त्याला आता बुमराहकडून यॉर्कर टाकायला शिकायचे आहे. शमीच्या मते, बुमराहचा यॉर्कर बॉल खूप अचूक आहे आणि त्याचा यॉर्कर बुमराहसारखाच अचूक असावा अशी त्याची इच्छा आहे. शमी आणि बुमराहने एकत्र भारतासाठी अनेक सामने जिंकले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply