Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाबो! ‘त्या’ दौऱ्यापूर्वीच ऑस्ट्रेलियन खेळाडूला मिळाली जीवे मारण्याची धमकी; तपास सुरू

मुंबई – ऑस्ट्रेलियाचा (Australia) संघ तब्बल 24 वर्षांनंतर पाकिस्तान दौऱ्यावर (Tour of Pakistan) पोहोचला आहे. यादरम्यान दोन्ही संघ 4 मार्चपासून तीन कसोटी, एकदिवसीय आणि टी-20 सामन्यांची मालिका खेळणार आहेत. या दौऱ्यासाठी ऑस्ट्रेलियन संघात समाविष्ट करण्यात आलेल्या अॅश्टन आगरला (Ashton agar) जीवे मारण्याच्या धमक्या आल्या आहेत. हा मेसेज एगरची पार्टनर मॅडेलीनला सोशल मीडियावर पाठवण्यात आला.

Advertisement

द सिडनी मॉर्निंग हेराल्डमधील वृत्तानुसार, एगरची पार्टनर मॅडेलिनला अॅश्टनने पाकिस्तानात जाऊ नये असा संदेश मिळाला. तसे केले तर ते जिवंत परत येणार नाहीत. त्यानंतर मेडेलिनने क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाला कळवले. त्यानंतर ऑस्ट्रेलियन क्रिकेट बोर्ड आणि पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने या प्रकरणाची चौकशी सुरू केली.

Advertisement

पीसीबी आणि क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने तपास केला
पाकिस्तानमध्ये उपस्थित असलेल्या ऑस्ट्रेलियन संघाच्या प्रवक्त्यानेही या प्रकरणाला दुजोरा दिला आहे. तपासानंतर पीसीबीने मेडेलिनला पाठवलेला संदेश विश्वासार्ह नसल्याचा दावा केला आहे. पीसीबीने सांगितले की, बोर्डाला सोशल मीडियावर पाठवलेल्या संदेशांची माहिती आहे. यानंतर, आम्ही क्रिकेट ऑस्ट्रेलिया आणि सुरक्षा एजन्सीच्या सहकार्याने प्रकरणाचा तपास केला.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

तपासानंतर पीसीबीने काय सांगितले?
PCB म्हणाला की या प्रकारच्या सोशल मीडिया क्रियाकलापांसाठी सर्वसमावेशक सुरक्षा योजना अस्तित्वात आहेत. तथापि, या प्रकरणात कोणताही धोका नाही. सध्या या प्रकरणावर अधिक भाष्य करता येणार नाही. पुढील तपास सुरू आहे.

Advertisement

काय म्हणाले क्रिकेट ऑस्ट्रेलिया?
त्याचवेळी क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने म्हटले आहे की, ही धमकी गंभीर नाही, हा फक्त एक फेक मेसेज आहे. मात्र, आम्ही अधिक तपास करत आहोत. ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंना कडेकोट सुरक्षा पुरवण्यात आली आहे.

Advertisement

2009 मध्ये श्रीलंकेच्या संघावर हल्ला झाला होता
2009 मध्ये श्रीलंकेच्या संघावर झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर पाकिस्तानमध्ये केवळ सहा कसोटी सामने खेळले गेले आहेत. 1998 नंतर ऑस्ट्रेलियाचा हा पहिलाच पाकिस्तान दौरा आहे. गेल्या वर्षी न्यूझीलंडचा संघ पाकिस्तानात गेला होता, मात्र दहशतवाद्यांच्या भीतीने दौरा सुरू होण्यापूर्वीच परतला होता.

Advertisement

4 मार्चपासून रावळपिंडीत पहिली कसोटी
यानंतर इंग्लंडनेही पाकिस्तान दौऱ्याला नकार दिला. भारतीय संघाने 2008 पासून पाकिस्तानविरुद्ध एकही कसोटी सामना खेळलेला नाही. पाकिस्तान आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात 4 मार्चपासून पहिला कसोटी सामना खेळवला जाणार आहे. हा सामना रावळपिंडी येथे होणार आहे. यासाठी 1 मार्चपासून ऑस्ट्रेलियन संघाने सरावाही सूरु केला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply