Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

श्रीलंकेचा क्लीन स्वीप करत भारताने इतिहासाची केली पुनरावृत्ती; ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी

मुंबई – तिसऱ्या T20 मध्ये श्रीलंकेचा (Sri lanka) पराभव करून भारताने (India) एका खास विक्रमाची बरोबरी केली आहे. टी-20 इंटरनॅशनलमध्‍ये भारताचा हा 12 वा विजय आहे. अफगाणिस्तान, स्कॉटलंड, नामिबिया, न्यूझीलंड, वेस्ट इंडिज आणि आता श्रीलंका या संघांना या क्रमाने पराभूत करून भारताने हा विक्रम केला आहे.

Advertisement

भारताने सलग 12 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने जिंकून अफगाणिस्तानची बरोबरी केली आहे. अफगाणिस्ताननेही सलग 12 सामने जिंकले. याशिवाय भारताचा कर्णधार रोहित आता आंतरराष्ट्रीय टी-20 मध्ये सर्वाधिक सामने खेळणारा खेळाडू बनला आहे. रोहितच्या आधी हा विक्रम मलिकच्या नावावर होता. शोएबने त्याच्या T20 आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीत 124 सामने खेळले.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर, श्रेयस अय्यरच्या (नाबाद 73) सलग तिसऱ्या अर्धशतकाच्या जोरावर भारताने शेवटचा टी-20 सामना 19 चेंडूत सहा गडी राखून जिंकून तीन सामन्यांची मालिका 3-0 ने क्लीन स्वीप केली. नाणेफेक जिंकल्यानंतर श्रीलंकन ​​संघाचा कर्णधार दासुन शनाकाने 38 चेंडूत नाबाद 74 धावा केल्या आणि नाणेफेक जिंकल्यानंतर 5 विकेट्सवर 146 धावाच करता आल्या.

Advertisement

‘मॅन ऑफ द मॅच’ आणि ‘मॅन ऑफ द सिरीज’ अय्यरने 45 चेंडूत नऊ चौकार आणि 1 षटकार मारून भारताला 16.5 षटकांत मालिकेतील सलग तिसरे नाबाद अर्धशतक झळकावले, अय्यरने एकूण 204 धावा केल्या. तीन सामने आणि एकदाही आऊट झाला नाही. रवींद्र जडेजा 22 धावांवर नाबाद राहिला आणि भारताने 4 बाद 148 धावा केल्या. टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये भारताचा हा सलग 12 वा विजय आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply