Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PSL: ‘प्रोफेसर’ला आऊट केल्यावर चक्क गोलंदाजाने अंपायरकडे हात जोडून केली ‘ही’ विनंती

मुंबई – पाकिस्तान सुपर लीग फायनलमध्ये (PSL Final) लाहोर कलंदरच्या संघाने मुलतान सुलतान्सचा 42 धावांनी पराभव करण्यात यश मिळवले . लाहोर कलंदरने जेतेपदासाठी मुलतान सुलतान्ससमोर 181 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते, परंतु मुलतानचा संघ केवळ 138 धावाच करू शकला. शाहीन आफ्रिदीच्या नेतृत्वाखाली लाहोरला शानदार विजय मिळाला. शाहीनने पहिल्यांदा पीएसएलमध्ये कर्णधारपद भूषवले होते. या विजयात पाकिस्तानच्या ‘प्रोफेसर’ मोहम्मद हाफीजने (Mohammad Hafeez) अप्रतिम कामगिरी करत सामनावीराचा किताब पटकावण्यात यश मिळवले.

Advertisement

प्रथम फलंदाजी करताना हाफिजने 46 चेंडूत 69 धावांची खेळी केली, नंतर गोलंदाजी करताना 2 बळी घेतले. हाफिज व्यतिरिक्त पाकिस्तानी गोलंदाज शाहनवाज डहानीचे (Shahnawaz dhani) एक कृत्य खूप चर्चेत आहे. खरे तर दहानी या मोसमात मुलतान सुलतान संघाकडून खेळला.

Advertisement

लाहोर कलंदरची फलंदाजी सुरू असताना त्याने गोलंदाजी करताना असे कृत्य केले ज्यामुळे चाहत्यांना नाचायला भाग पाडले. असे झाले की त्याने लाहोरचा फलंदाज मोहम्मद हाफिजला बाद केले आणि त्यानंतर त्याने ज्या पद्धतीने सेलिब्रेशन केले त्यामुळे अनेक बातम्या प्रसिद्ध झाल्या.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

लाहोरच्या डावाच्या 18व्या षटकाच्या दुसऱ्या चेंडूवर डहानीने हाफिजला झेलबाद करून पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले, पण हाफिजचा झेल बाद होताच तो अंपायर अलीम दार यांच्याकडे गेला आणि हात जोडून त्याला फलंदाजाला पाठवण्यास सांगितले. बॉलरने हे केल्यावर अंपायरनेही उजवीकडे लक्ष ठेवून त्यावर प्रतिक्रिया दिली आणि हाताने इशारा करून फलंदाजाला पॅव्हेलियनमध्ये जाण्यास सांगितले.

Advertisement

अंपायर आणि बॉलरची ही फनी स्टाइल चाहत्यांना खूप आवडते. आम्ही तुम्हाला सांगूया की डहानी या सीझनमध्ये त्याच्या वेगळ्या प्रकारच्या सेलिब्रेशनसाठी खूप प्रसिद्धी मिळवण्यात यशस्वी ठरला आहे. इतकेच नाही तर पाकिस्तानचा माजी दिग्गज खेळाडू शाहिद आफ्रिदीनेही त्याच्या या सेलिब्रेशनवर तिखट प्रतिक्रिया दिली. पण फायनलमध्ये दाहानीची परवानगी मागणारे सेलिब्रेशन पाहून आफ्रिदीला नक्कीच आनंद झाला असेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply