Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PSL: शाहीन आफ्रिदीने रचला इतिहास; ‘या’ दिग्गजांना दिली मात, जाणुन घ्या ‘तो’ विक्रम

मुंबई – पाकिस्तान सुपर लीग फायनलमध्ये (PSL final) लाहोर कलंदरच्या (Lahore qalandar) संघाने मुलतान सुलतान्सचा (Multan Sultan) 42 धावांनी पराभव करण्यात यश मिळवले आहे. लाहोरचा कर्णधार शाहीन आफ्रिदीने (Shaheen Afridi) एक खास विक्रम आपल्या नावावर केला. शाहीन टी-20 लीगचे विजेतेपद पटकावणारा सर्वात तरुण कर्णधार ठरला आहे. सध्या शाहीनचे वय अवघे 21 वर्षे आहे.

Advertisement

शाहीनने पीएसएलमध्ये संघाचे नेतृत्व करण्याची ही पहिलीच वेळ आहे. शाहीनच्या आधी ऑस्ट्रेलियाच्या स्टीव्ह स्मिथने 22 वर्षे 240 दिवसात सिडनी सिक्सर्स संघाचे नेतृत्व करताना आपल्या संघासाठी बीबीएलचे विजेतेपद पटकावले होते.

Advertisement

पीएसएल फायनलमध्ये पाकिस्तानच्या ‘प्रोफेसर’ म्हणजेच मोहम्मद हाफीजने अप्रतिम कामगिरी केली आणि सामनावीराचा किताब पटकावण्यात यश मिळवले. प्रथम फलंदाजी करताना हाफिजने 46 चेंडूत 69 धावांची खेळी केली, नंतर गोलंदाजी करताना 2 बळी घेतले.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

PSL 2022 च्या मोसमात मुलतान सुल्तान्सचा कर्णधार मोहम्मद रिजवानला त्याच्या उत्कृष्ट कामगिरीसाठी प्लेअर ऑफ द टूर्नामेंटचा किताब देण्यात आला. या मोसमात त्याने 126.68 च्या स्ट्राइक रेटने धावा केल्या. त्याच्या नेतृत्वाखाली संघाने 10 पैकी 9 लीग सामने जिंकले. रिझवानने PSL 2022 चा यष्टिरक्षक पुरस्कारही जिंकला, 12 सामन्यांमध्ये त्याने यष्टींमागे 9 फलंदाजांना पॅव्हेलियनचा रस्ता दाखवला.

Advertisement

PSL 2022 पुरस्कारांचे पंच वगळता सर्व वैयक्तिक विजेते, समालोचन संघाच्या सदस्यांनी निवडले होते, ज्यांनी या अत्यंत मनोरंजक, थरारक आणि थरारक स्पर्धेतील जवळजवळ प्रत्येक चेंडूचे अनुसरण केले आणि त्याचे वर्णन केले. त्यांनी खेळाडूंच्या आकडेवारीचा विचार केला, परंतु विजेते निवडण्यासाठी हा एकमेव निकष नव्हता.

Advertisement

इस्लामाबाद युनायटेडचा लाहोर कलंदर फखर जमान आणि शादाब खान यांना अनुक्रमे सर्वोत्तम फलंदाज आणि गोलंदाज म्हणून गौरवण्यात आले. फखरने 153 च्या स्ट्राइक रेटने 588 धावा केल्या, तर शादाब खानने 9 सामन्यात 6.47 च्या इकॉनॉमी रेटने 19 विकेट्स घेऊन स्पर्धा पूर्ण केली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply