Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022 : पंजाब किंग्सचा हा असेल कर्णधार.. या भारतीय खेळाडूवर सोपवली जबाबदारी

मुंबई : आयपीएल (IPL) संघ पंजाब किंग्जने (Punjab Kings) मयंक अग्रवालला (Mayank Agrawal) आपला नवा कर्णधार (Captain) म्हणून नियुक्त केले आहे. मयंकच्या नेतृत्वाखाली पंजाबचा संघ आयपीएल 2022 मध्ये खेळणार आहे. मयंक अग्रवालच्या आधी लोकेश राहुल (Lokesh Rahul) या संघाचा कर्णधार होता. अग्रवालने याआधी पंजाबचे कर्णधारपद भूषवले आहे ज्यात त्याच्या संघाला पराभवाचा सामना करावा लागला होता. या मोसमात तो आधीच कर्णधार मानला जात होता.

Advertisement

मेगा लिलावापूर्वी पंजाब संघाने केवळ दोन खेळाडूंना कायम ठेवले होते. मयंक अग्रवाल हा पहिला खेळाडू होता ज्याला फ्रेंचायझीने रोखले होते. त्याच्याशिवाय अनकॅप्ड वेगवान गोलंदाज अर्शदीप सिंगला कायम ठेवण्यात आले आहे. यानंतर मयंकचे कर्णधारपद निश्चित असल्याचे मानले जात होते. पंजाब किंग्सच्या संघाने त्यांच्या सोशल मीडिया हँडलवर नवीन कर्णधाराची घोषणा केली आहे. संघाचा कर्णधार बनवल्यावर अग्रवाल म्हणाला की, आयपीएल 2022 मध्ये पंजाब किंग्जचे कर्णधारपद मिळाल्याने खूप आनंद होत आहे. यावेळी तो पंजाबसाठी विजेतेपद मिळवण्याचा प्रयत्न करेल. पंजाब संघाने आतापर्यंत एकही आयपीएल ट्रॉफी जिंकलेली नाही.

Advertisement

आयपीएल 2022 मध्ये पंजाबला ब गटात ठेवण्यात आले आहे. यामध्ये त्याला चेन्नई, हैदराबाद, दिल्ली, बंगळुरू आणि गुजरातसोबत प्रत्येकी दोन सामने खेळावे लागणार आहेत. त्याचबरोबर मुंबई, कोलकाता, राजस्थान आणि लखनौविरुद्ध एक सामना खेळावा लागणार आहे. मयंक ते अग्रवाल यांच्या आधी लोकेश राहुल पंजाब किंग्जचा कर्णधार होता. त्याच्या नेतृत्वाखाली पंजाबने दोन मोसमात चांगली कामगिरी केली. मात्र, मेगा लिलावापूर्वी राहुलने संघापासून दुरावण्याचा निर्णय घेतला.

Loading...
Advertisement

यानंतर लखनौच्या टीमने त्याला १७ कोटी रुपयांच्या ड्राफ्टमध्ये सामील करून घेतले. यानंतर मयंक हा कर्णधारपदाचा प्रबळ दावेदार होता आणि आता त्याच्याकडे संघाची कमान सोपवण्यात आली आहे. राहुलच्या नेतृत्वाखालील संघाची कामगिरी विशेष नव्हती आणि गेल्या मोसमात त्याच्या संघाने अनेक जवळचे सामने गमावले होते. हा संघ गुणतालिकेत सहाव्या स्थानावर होता. पंजाबने 14 पैकी सहा सामने जिंकले होते तर 8 सामन्यात त्यांना पराभवाचा सामना करावा लागला होता.

Advertisement

2022 च्या मेगा लिलावापूर्वी पंजाबने सर्वात कमी खेळाडूंना कायम ठेवले होते. पंजाबने केवळ दोन खेळाडूंना कायम ठेवले होते आणि सर्वाधिक रक्कम घेऊन लिलावात प्रवेश केला होता. आता या संघात शिखर धवन, कागिसो रबाडा, लियाम लिव्हिंगस्टोन आणि जॉनी बेअरस्टो सारखे उत्कृष्ट खेळाडू आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply