Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन्.. हरमनप्रीत कौरने माजी कर्णधार एडुलजीला दिला चोख प्रत्युत्तर; जाणुन घ्या प्रकरण

मुंबई – फार पूर्वीची गोष्ट नाही, जेव्हा माजी कर्णधार डायना एडुलजीने हरमनप्रीत कौरला (Harmanpreet Kaur) एकदिवसीय संघातून वगळण्याची चर्चा केली होती. काही वेळापूर्वी 175 धावा केल्यानंतर हरमनप्रीतने फार काही केले नाही, असे ती म्हणाली होती. हे बर्‍याच अंशी खरे आहे कारण हरमन या प्रमाणाच्या निम्म्यापर्यंत पोहोचली नाही आणि त्याची सरासरी कमी होती. पण आता हरमनप्रीतने न्यूझीलंडमध्ये काही दिवसांत सुरू होणाऱ्या महिला विश्वचषकापूर्वी खेळल्या जाणाऱ्या सराव सामन्यातून उर्वरित संघांना सावध करण्याबरोबरच एडुलजींना चोख प्रत्युत्तर दिले आहे. रविवारी रंगीओरा ओव्हलवर खेळल्या गेलेल्या सामन्यात भारतीय संघाने दोन धावांनी रोमहर्षक विजय नोंदवताना या सामन्यात हरमनप्रीतने शतक झळकावले.

Advertisement

हरमनप्रीत बर्‍याच दिवसांपासून धावा काढण्यासाठी झगडत होती, पण न्यूझीलंडविरुद्धच्या पाचव्या आणि शेवटच्या एकदिवसीय सामन्यात ती 63 धावा करून फॉर्ममध्ये परतली आणि सराव सामन्यातही हा फॉर्म कायम राहिला. तिने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध भारतीय संघाच्या पहिल्या सराव सामन्यात 114 धावा केल्या, जे 4 मार्चपासून सुरू होणार्‍या विश्वचषकापूर्वी मिताली राजच्या नेतृत्वाखालील संघासाठी चांगले संकेत आहे.

Advertisement

हरमनप्रीतने 119 चेंडूंच्या खेळीत 11 चौकार लगावले. त्याच्याशिवाय यास्तिका भाटियाने 78 चेंडूत 58 धावांची खेळी केली. सलामीवीर स्मृती मानधना दिवसाच्या सुरुवातीलाच डोक्याला दुखापत झाल्यामुळे निवृत्त होऊनही प्रथम फलंदाजीसाठी आमंत्रित करताना भारताने नऊ बाद 244 धावा केल्या. दक्षिण आफ्रिकेचा संघ निर्धारित 50 षटकांत सात गड्यांच्या मोबदल्यात 242 धावाच करू शकला.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

गेल्या वर्षी भारतीय संघाला त्यांच्याच भूमीवर पराभूत करणाऱ्या दक्षिण आफ्रिकेकडून लॉरा वॉलवॉर्टने 75 आणि कर्णधार सन लुसने 94 धावा केल्या. भारताकडून डावखुरी फिरकीपटू राजेश्वरी गायकवाडने 46 धावांत चार बळी घेतले. तत्पूर्वी, सामना सुरू झाल्यानंतर काही वेळातच वेगवान गोलंदाज शबनीम इस्माईलचा बाऊन्सर डावखुरी फलंदाज मानधनाच्या हेल्मेटला लागला, त्यामुळे तिला नवव्या षटकात ‘रिटायर्ड हर्ट’ होऊन पॅव्हेलियनमध्ये परतावे लागले. त्यावेळी मंधानाने 12 धावा केल्या होत्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply