Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ दोन संघात होणार IPL 2022 चा पाहिला सामना; इतक्या टक्के चाहत्यांना मिळणार प्रवेश

मुंबई – IPL 2022 26 मार्चपासून सुरू होत असून स्पर्धेतील पहिला सामना चेन्नई सुपर किंग्ज आणि कोलकाता नाइट रायडर्स यांच्यात होणार आहे. एएनआयशी बोलताना बीसीसीआयच्या एका सूत्राने ही माहिती दिली. तो म्हणाला की स्पर्धेतील पहिला सामना 26 मार्च रोजी KKR आणि CSK यांच्यात होणार आहे. महाराष्ट्र सरकारनेही सर्व संघांना ग्रीन चॅनल ठेवण्याची परवानगी दिली आहे आणि यामुळे ते मॅच किंवा सरावासाठी हॉटेलमधून बाहेर पडताना ट्रॅफिक टाळण्यास मदत करेल. IPL 2021 चा पहिला सामना मुंबई इंडियन्स आणि रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर यांच्यात खेळला गेला.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

सूत्राने पुढे सांगितले की लीग टप्प्यातील सुरुवातीच्या सामन्यांमध्ये 25 टक्के चाहत्यांना स्टेडियममध्ये प्रवेश दिला जाईल. महाराष्ट्र सरकारच्या सूचनेनंतरच या स्पर्धेतील चाहत्यांची संख्या वाढवण्यात येणार आहे.

Advertisement

15 व्या मोसमातील पहिला सामना मुंबईतील वानखेडे स्टेडियमवर होणार आहे. वृत्तानुसार, मुंबई क्रिकेट असोसिएशनचे वांद्रे-कुर्ला कॉम्प्लेक्स आणि दादोजी कोंडदेव स्टेडियम, ठाणे संघांना सरावासाठी देण्यात आले आहेत.

Loading...
Advertisement

MCA कडून पूर्ण सहकार्य मिळेल
मुंबई क्रिकेट असोसिएशन (MCA) गव्हर्निंग कौन्सिलचे अध्यक्ष मिलिंद नार्वेकर म्हणाले की बीसीसीआयने शनिवारच्या बैठकीनंतर पूर्ण पाठिंबा देण्याचे आश्वासन दिले आहे. या बैठकीला नार्वेकर आणि मंडळाच्या सदस्यांव्यतिरिक्त महाराष्ट्राचे पर्यटन आणि पर्यावरण मंत्री आदित्य ठाकरे हेही उपस्थित होते.

Advertisement

नार्वेकर यांनी इंडियन एक्सप्रेसला सांगितले की, महाराष्ट्र सरकारने आयपीएलच्या यशस्वी आयोजनासाठी बीसीसीआयला पूर्ण पाठिंबा जाहीर केला आहे. प्रेक्षकांना परवानगी द्यायची की नाही याचा निर्णय मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे घेणार आहे.

Advertisement

प्रत्येक संघाला 14-14 सामने खेळावे लागतील
सर्व 10 संघ साखळी टप्प्यात 14-14 सामने खेळतील. 14 पैकी 7 सामने तिच्या घरच्या मैदानावर, तर 7 दुसऱ्या मैदानावर खेळवले जातील. प्रत्येक संघ 5 संघांविरुद्ध दोनदा खेळेल तर उर्वरित 4 संघांचा एकच सामना असेल. साखळी फेरीनंतर चार प्लेऑफ सामने खेळवले जातील, ज्याचे ठिकाण आणि तारीख ठरलेली नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply