Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन्.. रोहित शर्माने इतिहास रचला; ‘हा’ पराक्रम करणारा ठरला पहिला भारतीय खेळाडू

मुंबई – दुसऱ्या T20 मध्ये भारताने शानदार खेळ दाखवत 7 विकेट्सने विजय मिळवला. भारताच्या या विजयात श्रेयस अय्यर (Shreyas Iyer) हिरो ठरला आणि त्याला प्लेअर ऑफ द मॅचचा किताब देण्यात आला. भारत आता मालिकेत 2-0 ने पुढे असून मालिका जिंकण्यातही त्यांना यश आले आहे.

Advertisement

T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये भारताचा हा सलग 11 वा विजय आहे. यादरम्यान संघाने घरच्या मैदानावर तीन सामन्यांच्या मालिकेत न्यूझीलंड आणि वेस्ट इंडिजचा 3-0 असा पराभव केला. भारताचा कर्णधार रोहित शर्मानेही (Rohit Sharma) एक खास विक्रम केला आहे. खरंतर रोहित आता T20 इंटरनॅशनलमध्ये भारताकडून सर्वाधिक झेल घेणारा खेळाडू बनला आहे (भारतीयांकडून T20 मध्ये सर्वाधिक झेल). दुसऱ्या T20 मध्ये या हिटमॅनने दिनेश चंडिमलचा झेल घेतला आणि हा विक्रम करण्यात त्याला यश आले.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

या फॉरमॅटमध्ये रोहितने आतापर्यंत 50 झेल घेतले आहेत. त्याचबरोबर विराट कोहली या प्रकरणात दुसऱ्या क्रमांकावर आहे, ज्याने 43 झेल घेतले आहेत. सुरेश रैनाने 42 तर हार्दिक पांड्याने 34 झेल घेतले आहेत. भारताच्या जड्डू म्हणजेच जडेजाने या फॉरमॅटमध्ये क्षेत्ररक्षक म्हणून 22 झेल घेतले आहेत.

Advertisement

तसे, टी-20 इंटरनॅशनलमध्ये सर्वाधिक झेल घेण्याच्या विक्रम डेव्हिड मिलरच्या नावावर आहे.त्याने 69 झेल घेतले आहेत. दुसऱ्या क्रमांकावर मार्टिन गप्टिल असून त्याच्या नावावर 64 झेल आहेत. रोहित शर्माही येथे उपस्थित आहे. T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये सर्वाधिक झेल घेणारा रोहित जगातील तिसरा खेळाडू आहे. शोएब मलिकने आपल्या कारकिर्दीत पाकिस्तानकडून 50 झेल घेतले आहेत.

Advertisement

सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर श्रीलंकेने प्रथम फलंदाजी करताना 5 बाद 183 धावा केल्या, पण सलामीवीर रोहित शर्मा (1 धाव) आणि इशान किशन (16 धावा) स्वस्तात बाद होऊनही भारतीय संघाने 17.1 षटकात 3 विकेट्स राखून सहज लक्ष्य गाठले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply