Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. वर्ल्डकप पूर्वीच भारताला धक्का; भारताची स्टार फलंदाज जखमी

मुंबई – महिला क्रिकेट विश्वचषकापूर्वी (Woman’s Cricket World Cup) दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या (South Africa) सराव सामन्यात टीम इंडियाची फलंदाज स्मृती मानधना (Smriti mandhana) हिच्या डोक्याला दुखापत झाली आहे. मात्र, दिलासा देणारी बातमी अशी आहे की, त्याला चपळाईची गरज नव्हती आणि डॉक्टरांनी त्याला तंदुरुस्त घोषित केले. मात्र दुखापतीनंतर मानधनाला मैदान सोडावे लागले. 4 मार्चपासून न्यूझीलंडमध्ये महिला विश्वचषक स्पर्धा होणार आहे. भारताला 6 मार्चला पाकिस्तानविरुद्ध पहिला सामना खेळायचा आहे.

Advertisement

शबनीम इस्माईलच्या चेंडूवर दुखापत झाली
सामन्याच्या सुरुवातीलाच शबनीम इस्माईलच्या बाऊन्सरने मानधनाच्या डोक्याला मार लागला. त्यावेळी तिला केवळ 12 धावा करता आल्या होत्या. डॉक्टरांनी मानधनाची तपासणी केली. वैद्यकीय कर्मचार्‍यांच्या म्हणण्यानुसार, आघात होण्याची गरज भासली नाही. तिला फलंदाजी सुरू ठेवण्यासाठी तंदुरुस्त घोषित करण्यात आले, परंतु सावधगिरी म्हणून ती मैदानाबाहेर गेली.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

हरमनप्रीत कौरने शतक झळकावले
प्रथम फलंदाजी करताना भारताने निर्धारित षटकात 9 बाद 244 धावा केल्या. हरमनप्रीत कौरने 114 चेंडूत 103 धावा केल्या. तर कर्णधार मिताली राजला खातेही उघडता आले नाही. दुसरीकडे यास्तिका भाटियाने (58) अर्धशतक झळकावले. याशिवाय रिचा घोष (11), स्नेह राणा (14) आणि पूजा वस्त्राकर (16) यांनाच दुहेरी आकडा गाठता आला.

Advertisement

भारतीय संघ 2 धावांनी विजयी
245 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना दक्षिण आफ्रिकेचा संघ 7 गडी गमावून 242 धावाच करू शकला. कर्णधार सन लुसने 101 चेंडूत 94 धावा केल्या. त्याचवेळी सलामीवीर लॉरा वोल्वार्टने 75 धावांची खेळी खेळली. राजेश्वरी गायकवाड 4 विकेट्ससह सर्वात यशस्वी गोलंदाज ठरली.भारतीय महिला संघाला आता 1 मार्च रोजी वेस्ट इंडिजविरुद्ध पुढील सराव सामना खेळायचा आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply