Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘हा’ खेळाडू मानसिक त्रासामुळे होणार होता निवृत्त; अन् आता केला मोठा पराक्रम

मुंबई – दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेतील दुसरा सामना न्यूझीलंड आणि दक्षिण आफ्रिका (South Africa VS New Zealand) यांच्यात क्राइस्टचर्च येथे खेळला जात आहे. नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करताना दक्षिण आफ्रिकेने 364 धावा केल्या. सलामीवीर सरेल आरव्हीने (Sarel Erwee) शानदार शतक ठोकत 108 धावा केल्या. डीन एल्गर आणि आर्वी यांनी 111 धावांची सलामी दिली.

Advertisement

एरवीला 14 वर्षे वाट पाहावी लागली
आरव्हीच्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील ही दुसरी कसोटी आहे आणि यामध्ये त्याने कसोटी कारकिर्दीतील पहिले शतक झळकावले. त्याच मालिकेतील पहिल्या कसोटीतही त्याने पदार्पण केले. शतक झळकावल्यानंतर 32 वर्षीय खेळाडू भावूक झाला. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करण्यासाठी त्याला 14 वर्षे वाट पाहावी लागली. या 14 वर्षांत तो देशांतर्गत क्रिकेट खेळत राहिला.

Advertisement

एरवी यांनी निवृत्ती घेण्याचे ठरवले होते
मात्र, त्याला वरिष्ठ संघाकडून खेळण्याची संधी मिळाली नाही. ईएसपीएन क्रिकइन्फोच्या वृत्तानुसार, दीर्घकाळ राष्ट्रीय संघात स्थान न मिळाल्याने आर्वीने निवृत्ती घेण्याचा विचार केला होता. मात्र, त्यानंतर त्याच्या कुटुंबीयांनी त्याला प्रोत्साहन दिले.

Loading...
Advertisement

खरेदिवाला म्हणजे ऑफरवाला. https://bit.ly/3gpEvq9 यावर क्लिक करून करा खरेदी दणक्यात..!

Advertisement

एरवी म्हणाली की कुटुंबियांसोबत वेळ घालवल्यानंतर मला धीर आला. मी पुन्हा सर्व शक्तीनिशी लढावे, असे सांगून माझ्या आई-वडिलांनी मला पाठिंबा दिला. यावेळी मी क्रीडा मानसशास्त्रज्ञाची मदत घेतली. त्याने मला खूप मदत केली आणि माझ्याशी बोलले. हा प्रवास माझ्यासाठी खूप कठीण होता. मी सतत प्रयत्न केले आणि पुन्हा प्रेरणा मिळाली आणि माझे सर्वोत्तम दिले.

Advertisement

2020 मध्ये आरव्हीचीही संघात निवड झाली होती
2020 मध्ये श्रीलंकेविरुद्धच्या मालिकेसाठी आरव्हीची संघात निवड करण्यात आली होती, परंतु त्याला कोणत्याही सामन्यात प्लेइंग-11 मध्ये स्थान मिळू शकले नाही. कर्णधार एल्गरसोबत आर्वीची 111 धावांची भागीदारी ही दक्षिण आफ्रिकेसाठी गेल्या 10 वर्षांतील परदेशी भूमीवरची सर्वात मोठी सलामीची भागीदारी आहे. यानंतर आर्वीने एडन मार्करामसोबत दुसऱ्या विकेटसाठी 88 धावांची भागीदारीही केली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply