Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ फलंदाजाने मैदानावर आणला तुफान; शेवटच्या 6 चेंडूत केला मोठा चमत्कार

मुंबई – पाकिस्तान सुपर लीगमध्ये (PSL) नामिबियाचा फलंदाज डेव्हिड विसने (david wiese) तुफानी फलंदाजी करत पाकिस्तानी(Pakistani) गोलंदाजाचे होश उडवले आहे. विसेने अवघ्या एका षटकात सामन्याचे फासे उलटवले. PSLच्या दुसऱ्या एलिमिनेटरमध्ये लाहोर कलंदरने इस्लामाबाद युनायटेडचा 6 धावांनी पराभव केला. 20 व्या षटकात फलंदाजी करताना वकास मकसूदच्या षटकात डेव्हिड विसने 27 धावा केल्याने युनायटेडचा पराभव शेवटच्या षटकात झाला. हे षटक सामन्याचे निर्णायक घटक ठरले. खरेतर, 20 व्या षटकाच्या आधी विसने केवळ 2 चेंडूंचा सामना केला होता. मात्र 20व्या षटकात या नामिबियाच्या फलंदाजाने फलंदाजी करत पाकिस्तानच्या वेगवान गोलंदाजाचे होश उडवले.

Advertisement

वकास मकसूदने पहिला चेंडू वाईड टाकला. ज्यावर फक्त 1 धाव झाली होती, पुढच्या चेंडूवर विसने षटकार ठोकून आपले इरादे स्पष्ट केले. त्यानंतर दुसऱ्या चेंडूवरही विसने पुन्हा षटकार मारून गोलंदाजाला विचार करायला लावले. तिसऱ्या चेंडूवर फलंदाजाने चौकार मारून चाहत्यांना स्विंग करण्यास भाग पाडले. चौथ्या चेंडूवर 2 धावा झाल्या, त्यानंतर फलंदाजाने पाचव्या चेंडूवर षटकार मारला आणि षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर 2 धावा घेत संघाची धावसंख्या 141 वरून थेट 168 धावांवर नेली. 19 षटकांचा खेळ संपला तेव्हा लाहोरने 7 गड्यांच्या मोबदल्यात 141 धावा केल्या होत्या, त्यानंतर 20 षटकांनंतर संघाची धावसंख्या 7 गड्यांच्या मोबदल्यात 168 धावा होती.

Loading...
Advertisement

खरेदिवाला म्हणजे ऑफरवाला. https://bit.ly/3gpEvq9 यावर क्लिक करून करा खरेदी दणक्यात..!

Advertisement

या षटकात वकास मकसूदने पूर्ण 27 धावा दिल्या. त्याच वेळी, डेव्हिड विसचा स्कोअर 8 चेंडूत 28 धावा होता, ज्यामध्ये त्याच्या बॅटला 3 षटकार आणि 1 चौकार लागला. यानंतर युनायटेडचा संघ 19.4 षटकात केवळ 62 धावा करू शकला आणि लाहोर कलंदरचा संघ पीएसएलच्या अंतिम फेरीत पोहोचला. डेव्हिड विसला त्याच्या स्फोटक फलंदाजीसाठी सामनावीराचा किताब देण्यात आला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply