Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

श्रीलंकेचा कसोटी संघ जाहीर; मेंडिसवर सस्पेन्स तर ‘या’ दिग्गज खेळाडूचा संघात कमबॅक

मुंबई – भारताविरुद्ध (India) 4 मार्चपासून सुरू होणाऱ्या दोन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेसाठी श्रीलंकेचा संघ (SRI lanka) जाहीर करण्यात आला आहे. संघाची कमान दिमुथ करुणारत्नेकडे आहे. त्याचबरोबर धनंजय डी सिल्वाला उपकर्णधारपद देण्यात आले आहे. अँजेलो मॅथ्यूजच्या नावाचाही या संघात समावेश आहे.

Advertisement

त्याचबरोबर संघाचे दोन मोठे खेळाडू टी-20 मालिकेतून बाहेर झाले आहेत. ऑफ-स्पिनर महिष टीक्षाना आणि अनुभवी सलामीवीर कुसल मेंडिस हे हॅमस्ट्रिंगमुळे T20 मालिकेतील उरलेल्या सामन्यांना मुकणार आहेत. लखनौमध्ये झालेल्या पहिल्या सामन्यातही हे दोन्ही खेळाडू प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान मिळवू शकले नाहीत.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यात दुखापत झाली
ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या 5 सामन्यांच्या T20 मालिकेतील शेवटच्या सामन्यात कुसल मेंडिस आणि महिश तेक्षाना जखमी झाले होते. याशिवाय वानिंदू हसरंगा देखील कोरोना पॉझिटिव्ह असल्यामुळे टी-20 मालिकेत प्रवेश करू शकला नाही. तेक्षाना आणि हसरंगा सध्या ऑस्ट्रेलियात असून तेथून श्रीलंकेला परतणार आहेत.

Loading...
Advertisement

श्रीलंकेच्या संघात महिष टीक्षाना आणि मेंडिस यांच्या जागी टी-20 संघात यष्टिरक्षक निरोशन डिकवेला आणि कसोटी संघात धनंजया डी सिल्वा यांचा समावेश करण्यात आला आहे. मेंडिसला कसोटी संघात स्थान मिळाले असले तरी तो पूर्णपणे तंदुरुस्त झाल्यावरच त्याला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान मिळेल.

Advertisement

मॅथ्यूजच्या नावाचा कसोटी संघात समावेश
श्रीलंकेच्या कसोटी संघाबद्दल बोलायचे झाले तर माजी कर्णधार अँजेलो मॅथ्यूजलाही संघात स्थान मिळाले आहे. मॅथ्यूज यापूर्वी मर्यादित षटकांच्या फॉर्मेटमध्ये संघाचा भाग नव्हता. मात्र, कसोटी संघातील त्याच्या अनुभवाचा श्रीलंकेला चांगलाच उपयोग होणार आहे. मॅथ्यूजला भारतात खेळण्याचा आनंद मिळतो आणि त्याने भारतीय भूमीवर 6 कसोटी सामन्यांमध्ये 345 धावा केल्या आहेत. अँजेलोने 12 डावांमध्ये पाच वेळा 50+ धावा केल्या आहेत.

Advertisement

श्रीलंका कसोटी संघ
दिमुथ करुणारत्ने (कर्णधार), पथुम निसांका, लाहिरू थिरिमाने, धनंजय डी सिल्वा (उप-कर्णधार), अँजेलो मॅथ्यूज, दिनेश चंडिमल, चरिथ असालंका, निरोशन डिकवेला, चमिका करुणारत्ने, लाहिरू कुमारा, सुरंगा लकमल, दुष्मंता वश्वा, विशमंता चर्मी, सुरंगा लकमल. फर्नांडे जयविक्रम आणि लसिथ अंबुलदेनिया, कुसल मेंडिस (फिटनेसवर आधारित)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply