Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: मैदानाबाहेर देखील चेन्नई सुपर किंग्जची ‘चांदी’; ‘त्या’ बाजारात प्रचंड मागणी

मुंबई – 26 मार्चपासून सुरू होणाऱ्या इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) च्या 15 व्या हंगामापूर्वी चेन्नई सुपर किंग्ज (CSK) च्या असूचीबद्ध समभागांना बाजारात मोठी मागणी आहे. महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वाखाली चेन्नई सुपर किंग्ज हा एकमेव IPL संघ आहे ज्यांचे शेअर्स बाजारात व्यापारासाठी उपलब्ध आहेत. गेल्या वर्षी चेन्नईच्या शेअरचा भाव 70-80 रुपये होता. यावेळी ते सुमारे 150 टक्क्यांनी वाढून 205-210 पर्यंत पोहोचले आहे.

Advertisement

चेन्नईच्या समभागांनी एका वर्षात 150 टक्क्यांहून अधिक परतावा दिला आहे. चेन्नई संघाला 2016 आणि 2017 च्या मोसमात खेळण्यास बंदी घालण्यात आली होती. 2018 मध्ये संघाने पुनरागमन केले. त्यानंतर तिसऱ्यांदा चॅम्पियन बनले. त्यावेळी चेन्नईच्या शेअरचा भाव 12-15 रुपये होता. कोटक महिंद्रा एएमसीने काही दिवसांपूर्वी चेन्नई सुपर किंग्जचे एक लाख समभाग विकण्यासाठी निविदा मागवल्या होत्या.

Advertisement

आगामी आयपीएल मीडिया हक्कांच्या लिलावामुळे बीसीसीआय आणि आयपीएल संघांच्या उत्पन्नात वाढ होण्याची शक्यता आहे. याशिवाय, कोविड-19 बरा झाल्यामुळे प्रेक्षक स्टेडियममध्ये परततील. तिकीट विक्रीतून उत्पन्नात वाढ होईल. आयपीएलमध्ये लखनौ सुपरजायंट्स आणि गुजरात टायटन्स या दोन नवीन संघांचे मोठ्या खर्चात आगमन झाल्याने चेन्नई सुपर किंग्जमधील गुंतवणूकदारांचा विश्वास वाढला आहे.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

धोनीच्या नेतृत्वाखालील संघाने चार वेळा आयपीएलचे विजेतेपद पटकावले आहे. यंदाची आयपीएल 26 मार्च ते 29 मे या कालावधीत खेळवली जाणार आहे. एकूण 70 साखळी फेरीचे सामने मुंबई आणि पुण्यातील चार मैदानांवर होणार आहेत. यानंतर चार प्लेऑफ सामने होतील. मुंबईतील वानखेडे स्टेडियम आणि डीवाय पाटील स्टेडियमवर 20 सामने होणार आहेत. त्याचवेळी मुंबईतील ब्रेबॉर्न स्टेडियमवर 15 सामने आणि पुण्यातील महाराष्ट्र क्रिकेट असोसिएशन स्टेडियमवर 15 सामने खेळवले जाणार आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply