Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कॅप्टन रोहित बनला किंग; आपल्या नावावर जोडला ‘हा’ मोठा विक्रम

मुंबई – भारतीय कर्णधार रोहित शर्मा (Rohit Sharma) टी-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू ठरला आहे. श्रीलंकेविरुद्धच्या (SRI lanka) पहिल्या T20 सामन्यात रोहितने डावातील 37व्या धावांसह ही कामगिरी केली आणि न्यूझीलंडचा सलामीवीर मार्टिन गप्टिलला मागे टाकले. गुप्टिलने 112 सामन्यांमध्ये 3299 टी-20 धावा केल्या आहेत.

Advertisement

यासह रोहित या फॉरमॅटमध्ये भारतासाठी सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज बनला आहे. हिटमॅनने विराट कोहलीला (3296) 34व्या धावासह मागे सोडले. या टी-20 मालिकेसाठी कोहलीला विश्रांती देण्यात आली आहे.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

रोहित आणि कोहलीनंतर टीम इंडियासाठी T20Il मध्ये सर्वाधिक धावा करण्याचा विक्रम केएल राहुलच्या नावावर आहे. राहुलने 56 सामन्यात 1831 धावा केल्या आहेत. शिखर धवनचे नाव 68 सामन्यात 1759 धावा करत चौथ्या क्रमांकावर आहे.

Loading...
Advertisement

रोहित शर्माचे अर्धशतक हुकले
पहिल्या सामन्यात हिटमॅनने शानदार फलंदाजी करताना 32 चेंडूत 44 धावा केल्या. मात्र, त्याचे 27 वे अर्धशतक पूर्ण करता आले नाही. लाहिरू कुमाराने रोहितच्या खेळीला ब्रेक लावला. कुमाराने भारतीय कर्णधाराला गोलंदाजी दिली. तत्पूर्वी, नाणेफेक गमावल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या भारताची सुरुवात चांगली झाली. रोहित शर्मा आणि इशान किशन यांनी पहिल्या विकेटसाठी 71 चेंडूत 111 धावांची भागीदारी केली.

Advertisement

इशान किशन 89 धावा करून बाद झाला. त्याचवेळी श्रेयस अय्यरने 28 चेंडूत नाबाद 57 धावा केल्या. टीम इंडियाने 20 षटकात 199/2 धावा केल्या. 200 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना श्रीलंकेच्या संघाने 137/6 धावा केल्या.

Advertisement

हिटमॅन धावा शोधत होता
वेस्ट इंडिज मालिकेत रोहित शर्माची कामगिरी काही खास नव्हती. त्याने 3 सामन्यात 22 च्या साध्या सरासरीने फक्त 66 धावा केल्या. पहिल्या सामन्यात रोहितने 19 चेंडूत 40 धावांची खेळी केली होती, मात्र त्यानंतर दोन्ही सामन्यात तो फ्लॉप ठरला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply