Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

संजय बांगर म्हणतो आता ‘हा’ खेळाडू विराट कोहलीचा बॅकअप; म्हणून …

मुंबई – फॉरमॅट काहीही असो, पण नंबर-3 बॅटिंग ऑर्डर हा एक क्रम आहे जो मोठ्या प्रमाणात बॅटिंग ऑर्डरचा कणा असल्याचे म्हटले जाते. अनेक दशकांपासून कोणत्याही संघाचा नंबर-3 फलंदाज हा त्याच्या काळातील महान फलंदाज आहे. उदाहरणार्थ, राहुल द्रविड कसोटीत, एकदिवसीय सामन्यांमध्ये आता विराट कोहली हे काम उत्तम प्रकारे करत आहे. अलिकडच्या वर्षांत, अशीही बरीच चर्चा झाली आहे की भारताकडे विराटचा क्रमांक-3 वर बॅकअप काय आहे. प्रश्न अवघड आहे, पण माजी फलंदाजी प्रशिक्षक संजय बांगर यांच्या मते, भारताला आता या क्रमांकावर योग्य पर्याय मिळाला आहे.

Advertisement

आणि बांगरच्या मते, हा पर्याय दुसरा कोणी नसून श्रेयस अय्यर आहे, ज्याने गुरुवारी लखनौमध्ये श्रीलंकेविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या पहिल्या T20 सामन्यात केवळ 28 चेंडूत 5 चौकार आणि 2 षटकारांसह 57 धावा केल्या. अय्यर आणि इशान किशनच्या 89 धावांच्या जोरावर 20 षटकांत 2 बाद 199 धावांपर्यंत मजल मारली.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

या खेळीने बांगरच्या हृदयाची बाग-बाग केली आहे. तो म्हणाला की कोहलीचा बॅकअप म्हणून या युवा फलंदाजाला तयार केले जात आहे. स्टार-स्पोर्ट्स वाहिनीच्या कार्यक्रमात बांगर म्हणाले की, अय्यरला ज्या क्रमाने फलंदाजीला पाठवले होते, त्याच क्रमाने त्याला सातत्याने पाठवले जावे. माजी प्रशिक्षक म्हणाले की, जर काही सामन्यांमध्ये कोहलीला दुखापत झाली तर अय्यर हा क्रमांक 3 वर चांगला पर्याय ठरू शकतो. ते म्हणाले की अय्यर यांचा एक अनोखा खेळाडू आहे. अय्यर फॉर्मात असताना त्याची फलंदाजी पाहण्यात मजा येते. पठाण म्हणाला की, अय्यर जेव्हा मोठे फटके खेळतो तेव्हा तो एका जागी राहत नाही, पण असे असूनही तो समतोल साधू शकला तर ती त्याची क्षमता आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply