Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारताने पुन्हा दिला पाकिस्तानला धक्का; आता मोडला ‘तो’ मोठा विक्रम

मुंबई – भारताने (India) पहिल्या T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात श्रीलंकेचा (SRI lanka) 62 धावांनी पराभव करत तीन सामन्यांच्या मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली आहे. या फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियाचा हा सलग 10वा विजय आहे. भारताने पाकिस्तानचा सलग 9 विजयांचा विक्रम मागे टाकला आहे. अफगाणिस्तानच्या नावावर विश्वविक्रम 12 विजय आहे.

Advertisement

नाणेफेक गमावल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना भारताने 20 षटकांत 199/2 धावा केल्या. इशान किशनने (89) सर्वाधिक धावा केल्या, तर श्रेयस अय्यरने 57 धावांची नाबाद खेळी खेळली. कर्णधार रोहित शर्माने 44 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात श्रीलंकेचा संघ 20 षटकांत 6 गडी गमावून केवळ 137 धावा करू शकला. चरित अस्लंकाने सर्वाधिक 53 (नाबाद) धावा केल्या. भुवनेश्वर कुमार आणि व्यंकटेश अय्यरने प्रत्येकी दोन गडी बाद केले.

Advertisement

श्रीलंकेची सुरुवात खराब
लक्ष्याचा पाठलाग करताना श्रीलंकेची सुरुवात खराब झाली आणि भुवनेश्वर कुमारने पहिल्याच चेंडूवर पथुम निसांकाला (0) बोल्ड केले. तिसऱ्या षटकात भुवीने कामिल मिश्रा (13)च्या खेळीला ब्रेक लावला. वेंकटेश अय्यरने जेनिथ लियानेजला (11) बाद करून भारतीय संघाला तिसरे यश मिळवून दिले. संजू सॅमसनने झेनिथचा झेल टिपला. अनुभवी खेळाडू दिनेश चंडिमल (10) यालाही मोठी खेळी खेळता आली नाही. रवींद्र जडेजाने चंडीमलला इशान किशनच्या हाती यष्टिचित केले.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

युझवेंद्र चहलने कर्णधार दासून शनाकाची (3) विकेट घेतली. चरित अस्लंकाने शानदार फलंदाजी करत 43 चेंडूत आपल्या टी-20 कारकिर्दीतील तिसरे अर्धशतक पूर्ण केले. तो 53 धावांवर नाबाद राहिला. दुष्मंता चमीरानेही 24 धावांची नाबाद खेळी खेळली, पण संघाला विजय मिळवून देता आला नाही.

Advertisement

नाणेफेक गमावल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या भारताची सुरुवात चांगली झाली. रोहित शर्मा आणि इशान किशन यांनी पहिल्या विकेटसाठी 71 चेंडूत 111 धावांची भागीदारी केली. ही उत्कृष्ट भागीदारी लाहिरू कुमाराने रोहितला (44) बॉलिंग करून फोडली. यानंतर ईशानने दुसऱ्या विकेटसाठी श्रेयस अय्यरसोबत 31 चेंडूत 44 धावांची भागीदारी केली.

Advertisement

T20 मधील पहिल्या शतकाच्या वाटेवर असलेला इशान किशन दासुन शनाकाच्या चेंडूवर 89 धावांवर बाद झाला. श्रेयस आणि रवींद्र जडेजाने तिसऱ्या विकेटसाठी 18 चेंडूत नाबाद 44 धावा जोडल्या. श्रेयस अय्यरने 28 चेंडूत नाबाद 57 आणि जडेजाने 4 चेंडूत नाबाद 3 धावा केल्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply