Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

BCCI ने IPLबद्दल केली सर्वात मोठी घोषणा; जाणून घ्या लेटेस्ट अपडेट

मुंबई – आयपीएल 2022 (IPL 2022) 26 मार्चपासून सुरू होणार असून स्पर्धेचा अंतिम सामना 29 मे रोजी होणार आहे. शुक्रवारी झालेल्या आयपीएल गव्हर्निंग कौन्सिलच्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला. लीग टप्प्यातील सर्व 70 सामने महाराष्ट्रात खेळवले जातील. 55 सामने मुंबईत तर 15 सामने पुण्यात होणार आहेत.

Advertisement

20 सामने मुंबईच्या वानखेडे स्टेडियम आणि डॉ डी वाय पाटील स्टेडियमवर, तर 15 सामने ब्रेबॉर्न स्टेडियमवर खेळवले जातील. उर्वरित 15 सामने पुण्यातील एमसीए आंतरराष्ट्रीय स्टेडियमवर होणार आहेत. प्लेऑफ सामने कुठे होणार? याबाबत कोणतेही अधिकृत वक्तव्य आलेले नाही. सर्व 10 संघ वानखेडे आणि डीवाय पाटील येथे 4-4 सामने खेळतील. याशिवाय त्याला पुणे आणि ब्रेबॉर्नमध्ये 3-3 सामने खेळावे लागणार आहेत.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

10 संघ दोन गटात ठेवण्यात येणार आहेत
2011 नंतर आयपीएलच्या इतिहासात दुसऱ्यांदा सर्व 10 संघ दोन वेगवेगळ्या गटात विभागले गेले आहेत. मुंबई इंडियन्स, कोलकाता नाईट रायडर्स, राजस्थान रॉयल्स, दिल्ली कॅपिटल्स आणि लखनौ सुपर जायंट्स यांना अ गटात ठेवण्यात आले आहे. त्याचबरोबर चेन्नई सुपर किंग्ज, सनरायझर्स हैदराबाद, रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू, पंजाब किंग्ज आणि गुजरात टायटन्स यांना ब गटात स्थान मिळाले आहे.

Advertisement

प्रत्येक संघाला त्यांच्या गटात एकमेकांविरुद्ध दोनदा खेळण्याची संधी मिळेल. दुसऱ्या गटातील कोणत्याही एका संघाविरुद्ध दोन सामने खेळवले जातील. यानंतर दुसऱ्या गटातील उर्वरित 4 संघांविरुद्ध 1-1 सामने खेळावे लागतील.

Loading...
Advertisement

प्रत्येक संघाला 14-14 सामने खेळावे लागतील
सर्व 10 संघ साखळी टप्प्यात 14-14 सामने खेळतील. 14 पैकी 7 सामने तिच्या घरच्या मैदानावर, तर 7 दुसऱ्या मैदानावर खेळवले जातील. प्रत्येक संघ 5 संघांविरुद्ध दोनदा खेळेल तर उर्वरित 4 संघांचा एकच सामना असेल. साखळी फेरीत चार प्लेऑफ सामने होतील, ज्याचे ठिकाण आणि तारीख ठरलेली नाही.

Advertisement

संघांची सीडिंग कशी ठरवली जाते?
आयपीएलचे जेतेपद सर्वाधिक वेळा जिंकणे आणि अंतिम फेरी गाठणे या आधारावर संघांचे सीडिंग निश्चित करण्यात आले आहे. या आधारावर मुंबईला अव्वल सीडिंग मिळाले असून सीएसकेला दुसरे सीडिंग देण्यात आले आहे. केकेआर तिसऱ्या आणि सनरायझर्स चौथ्या स्थानावर आहे. त्याचप्रमाणे उर्वरित संघांचे सीडिंगही निश्चित झाले आहे.

Advertisement

संघ सीडिंग 1, 3, 5 आणि 7 अ गटात आहे. त्याचप्रमाणे सांघिक सीडिंग क्रमांक 2, 4, 6 आणि 8 ब गटात आहे. लखनौ आणि गुजरात हे नवे संघ आहेत. लखनौला अ गटात तर गुजरातला ब गटात ठेवण्यात आले आहे.

Advertisement

कोणत्या संघांचे प्रत्येकी दोन सामने होतील?
गटातील प्रत्येक संघ प्रत्येकी दोन सामने खेळेल. त्याचवेळी, प्रत्येक संघ दुसऱ्या गटातील त्याच स्थानावर असलेल्या संघासोबत दोन सामने खेळेल. असा विचार करा. KKR त्यांच्या गटातील मुंबई, राजस्थान, दिल्ली आणि लखनौ या सर्व संघांविरुद्ध प्रत्येकी दोन सामने खेळेल. सीडिंगच्या आधारे केकेआर अ गटात दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. त्याचवेळी सीडिंगच्या आधारे हैदराबाद ब गटात दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. त्यामुळे केकेआर आणि हैदराबाद संघातही दोन सामने होणार आहेत.

Advertisement

एका गटातील संघ त्याच स्थानावरील संघ वगळता इतर गटातील सर्व संघांविरुद्ध प्रत्येकी एक सामना खेळतील. केकेआरच्या उदाहरणाने हे समजून घेऊ. केकेआरचा संघ गटातील हैदराबाद वगळता इतर सर्व संघांविरुद्ध 1-1 असा सामना खेळेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply