Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: मोठा खुलासा करत; किंग कोहलीने दिला ‘तो’ उत्तर

मुंबई – दिग्गज फलंदाज विराट कोहलीने (Virat Kohli) गेल्या वर्षी इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) संघ रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू (RCB) चे कर्णधारपद सोडले. त्याने आयपीएल 2021 च्या दुसऱ्या टप्प्याच्या आधी सांगितले होते की तो हंगामानंतर संघाचे कर्णधारपद सोडणार आहे. आता आयपीएलच्या 15व्या हंगामापूर्वी विराटने आरसीबीचे कर्णधारपद का सोडले याचा खुलासा केला आहे. स्वतःला वेळ द्यायचा असल्यामुळे हा निर्णय घेतल्याचे विराटने सांगितले.

Advertisement

कोहलीने गेल्या वर्षी त्याच्या चाहत्यांना अनेक झटके दिले होते. टी-20 विश्वचषकापूर्वी त्याने क्रिकेटच्या सर्वात लहान फॉरमॅटचे कर्णधारपद सोडण्याची घोषणा केली होती. त्यानंतर त्याने आयपीएलमधील आरसीबीची कमान सोडली. यानंतर त्याला एकदिवसीय संघाच्या कर्णधारपदावरून हटवण्यात आले आणि त्यानंतर त्याने स्वतः कसोटीचे कर्णधारपद सोडले.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

आयपीएलच्या 15 व्या हंगामाच्या सुरुवातीच्या सुमारे एक महिना अगोदर विराटने ‘द आरसीबी पॉडकास्ट’मध्ये कर्णधारपद सोडल्याबद्दल तपशीलवार माहिती दिली. तो म्हणाला की मी अशा प्रकारचा माणूस नाही जो काहीतरी धरून बसतो. जेव्हा मला असे वाटते की मी एखाद्या गोष्टीचा आनंद घेऊ शकत नाही, तेव्हा मी त्यापासून स्वतःला दूर करतो. मी ते काम करू शकत नाही.

Advertisement

पुढे आरसीबीचा माजी कर्णधार म्हणाला की एखादा खेळाडू जेव्हा असा निर्णय घेतो तेव्हा तो काय विचार करतो हे सांगणे कठीण आहे. लोक तुमच्या स्थितीत नाहीत म्हणून त्यांना ते समजतही नाही. ते इतकेच म्हणू शकतात की हे का आणि कसे झाले? अशा निर्णयांनी आश्चर्य वाटायला नको. मला माझ्यासाठी वेळ हवा होता. कामाचा ताण सोडवायचा होता.

Advertisement

रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा संघ आतापर्यंत आयपीएलमध्ये चॅम्पियन बनू शकलेला नाही. 2016 मध्ये, विराटच्या नेतृत्वाखाली, संघ अंतिम फेरीत पोहोचला होता, परंतु सनरायझर्स हैदराबादने त्याचा पराभव केला होता. यावेळी कोहलीच्या जागी आरसीबीचा कर्णधार फाफ डू प्लेसिस किंवा ग्लेन मॅक्सवेल असू शकतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply