Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हिटमॅन बनणार किंग ; रोहितच्या टार्गेटवर कोहलीचा ‘तो’ विक्रम, जाणून घ्या ‘त्या’ बद्दल

मुंबई – वेस्ट इंडिजविरुद्धची (West Indies) वनडे आणि टी-20 मालिका जिंकल्यानंतर भारतीय संघाला आता श्रीलंकेचा (SRI lanka) सामना करावा लागणार आहे. टीम इंडिया लंका संघाविरुद्ध तीन टी-20 आणि दोन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळणार आहे. गेल्या वर्षाच्या अखेरीस रोहित शर्माला (Rohit Sharma) T20 आणि ODI चे पूर्णवेळ कर्णधार बनवण्यात आले होते. त्यानंतर टीम इंडियाने वेस्ट इंडिज आणि न्यूझीलंडविरुद्ध टी-20 मालिका जिंकली आहे. आता रोहितच्या नजरा श्रीलंकेवर आहेत. मालिका जिंकण्याबरोबरच मार्टिन गप्टिलच्या निशाण्यावर दोन विक्रम आहेत.

Advertisement

रोहितला T20 मध्ये सर्वाधिक धावा तसेच सर्वाधिक षटकारांचा विक्रम करण्याची संधी असेल. सध्या हे दोन्ही विक्रम न्यूझीलंडचा सलामीवीर मार्टिन गप्टिलच्या नावावर आहेत. 112 सामन्यात 3299 धावा करण्यासोबतच गुप्टिलने 165 षटकारही ठोकले आहेत. रोहितबद्दल बोलायचे झाले तर त्याने 122 T20 मध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व केले आहे. यादरम्यान त्याने 154 षटकारांसह 3263 धावा केल्या आहेत. तीन सामन्यांच्या मालिकेत रोहितने 11 षटकार मारले तर तो गुप्टिलची बरोबरी करेल. त्याच वेळी, तो 12 वा षटकार मारताच, तो गुप्टिलच्या पुढे जाईल.

Advertisement

रोहितपेक्षा गुप्टिल आणि कोहलीच्या धावा जास्त
T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये सर्वाधिक धावा केल्याबद्दल, रोहितला माजी भारतीय कर्णधार विराट कोहलीसह गुप्टिलला मागे टाकण्याची संधी असेल. कोहली श्रीलंकेविरुद्धच्या मालिकेत खेळत नाहीये. अशा स्थितीत रोहितला मागे टाकण्याची सुवर्णसंधी असेल. गुप्टिलने सर्वाधिक 3 हजार 299 धावा केल्या आहेत, तर कोहलीने 97 सामन्यांमध्ये 3 हजार 296 धावा केल्या आहेत.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

हिटमॅन या नावाने प्रसिद्ध असलेला भारतीय कर्णधार रोहितने 3263 धावा केल्या आहेत. दोघांमधून बाहेर पडण्यासाठी त्याला एकूण 37 धावा कराव्या लागतील. या क्रमवारीत आयर्लंडचा पॉल स्टर्लिंग चौथ्या आणि ऑस्ट्रेलियाचा अॅरॉन फिंच पाचव्या स्थानावर आहे. स्टर्लिंगने 100 सामन्यांमध्ये 2758 धावा केल्या असून फिंचने 88 सामन्यात 2686 धावा केल्या आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply