Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘हा’ खेळाडू करणार संघात कमबॅक?; Toss पूर्वीच जाणुन घ्या भारताची Playing 11

मुंबई – भारत आणि श्रीलंका (IND vs Sri Lanka) यांच्यातील तीन सामन्यांच्या T20 मालिकेतील (T20 Series) पहिला सामना आज लखनौमध्ये खेळवला जाणार आहे. यानंतर 26 आणि 27 फेब्रुवारीला धर्मशाला येथे दोन सामने होणार आहेत. पहिल्या T20 मध्ये भारतीय संघाच्या प्लेइंग इलेव्हनवर सर्वांचे लक्ष लागले आहे. सूर्यकुमार यादव, दीपक चहर, विराट कोहली आणि ऋषभ पंत यांच्या अनुपस्थितीत कोणाला संधी मिळणार, हा सर्वात मोठा प्रश्न आहे.

Advertisement

न्यूझीलंड आणि वेस्ट इंडिजविरुद्ध सलग दोन टी-20 मालिका जिंकल्यानंतर भारतीय संघाचे मनोबल सातव्या आकाशात आहे. त्याचवेळी ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या मागील मालिकेत श्रीलंकेचा पराभव झाला होता. भारतीय संघाबद्दल बोलायचे झाले तर रवींद्र जडेजाचे संघात पुनरागमन झाले आहे. तीन महिन्यांनंतर तो संघात परतला आहे. त्याच वेळी, दीपक चहर आणि सूर्यकुमार यादव मालिकेच्या आधी जखमी झाले आहेत.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

सूर्यकुमार यादव बाहेर पडल्यास संजू सॅमसन किंवा दीपक हुडा यांना प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान मिळू शकते. या दोघांपैकी संजूचा वरचष्मा आहे कारण सामन्याच्या एक दिवस आधी रोहित शर्माने त्याचे कौतुक केले होते. टी-20 विश्वचषक स्पर्धेच्या आयोजनाचा महत्त्वाचा भाग म्हणून त्याचे वर्णन करण्यात आले आहे. अशा स्थितीत रोहित या सामन्यात संजूला मधल्या फळीतील फलंदाज म्हणून मैदानात उतरवू शकतो, अशी अपेक्षा आहे.

Loading...
Advertisement

जडेजा भारतीय संघाकडून शेवटचा टी-20 मध्ये नामिबियाविरुद्ध खेळला होता. टी-20 विश्वचषकाचा तो सामना टीम इंडियाने जिंकला होता. मात्र, पाकिस्तान आणि न्यूझीलंडकडून झालेल्या पराभवामुळे भारतीय संघ पुढील फेरीत जाऊ शकला नाही.

Advertisement

व्यंकटेश अय्यर, हर्षल पटेल आणि रवी बिश्नोई यांच्यापैकी कोण बाहेर होणार?
युवा अष्टपैलू व्यंकटेश अय्यर चांगली कामगिरी करत आहे आणि भारतीय थिंक टँक त्याच्या प्रगतीमध्ये अडथळा आणू इच्छित नाही. सूर्यकुमार बाहेर पडल्याने व्यंकटेशची जागा पूर्णपणे सुरक्षित मानली जाते. हर्षल पटेलबद्दल सांगायचे तर त्याने चेंडूवरही प्रभावी कामगिरी केली आहे. अशा परिस्थितीत रोहितला पुन्हा संधी द्यायला आवडेल. शेवटी रवी बिश्नोई वाचला. सर्वोत्तम कामगिरी करूनही त्याला जडेजासाठी बलिदान द्यावे लागेल, असे मानले जात आहे.

Advertisement

जसप्रीत बुमराह परतणार?
भारतीय टी-20 संघाचा उपकर्णधार जसप्रीत बुमराहचे पुनरागमन होत आहे. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या मालिकेत तो खेळला नव्हता. मोहम्मद सिराजच्या जागी त्याला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये आणले जाऊ शकते. बुमराहसह भुवनेश्वर कुमार आणि हर्षल पटेल वेगवान आक्रमणाची धुरा सांभाळतील. फलंदाजीबद्दल बोलायचे झाले तर या सामन्यात रोहित शर्मा ऋतुराज गायकवाडसोबत सलामी करू शकतो. अशा स्थितीत इशान किशन तिसऱ्या क्रमांकावर खेळेल.

Advertisement

भारताची संभाव्य प्लेइंग इलेव्हन:
रोहित शर्मा (कर्णधार), ऋतुराज गायकवाड, इशान किशन (विकेटकीपर), श्रेयस अय्यर, संजू सॅमसन, व्यंकटेश अय्यर, रवींद्र जडेजा, हर्षल पटेल, भुवनेश्वर कुमार, जसप्रीत बुमराह, युझवेंद्र चहल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply