Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ऑस्ट्रेलियाचा ‘हा’ माजी दिग्गज ऑलराउंडर ;म्हणतो, कोहली ‘सुपरमॅन’तर धोनी ….

मुंबई – ऑस्ट्रेलियाचा (Australia) माजी अष्टपैलू खेळाडू शेन वॉटसनने (Shane Watson) भारतीय क्रिकेटपटूंचे कौतुक केले आहे. त्याने विराट कोहलीचे (Virat Kohli) वर्णन सुपरमॅन असे केले आहे. वॉटसन म्हणाला की, भारताचा माजी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनीच्या (M.S.Dhoni) अंगात बर्फ वाहत आहे आणि तो खूप मस्त माणूस आहे. वॉटसन आयपीएलमध्ये विराट आणि धोनी या दोघांच्या नेतृत्वाखाली खेळला आहे. वॉटसन 2018 ते 2020 पर्यंत चेन्नई सुपर किंग्ज (CSK) कडून खेळला. तो 2018 मध्ये CSK च्या विजयाचा हिरो देखील होता. त्याच वेळी, 2015 आणि 2016 मध्ये तो रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर (RCB) कडून खेळला होता.

Advertisement

‘ICC रिव्ह्यू’ दरम्यान वॉटसनने सांगितले की विराटने कर्णधार म्हणून अनेक महान गोष्टी केल्या आहेत. तो ज्या पद्धतीने खेळाडूला आत्मविश्वास देतो, तो कौतुकास पात्र आहे. विराटला स्वतःकडून खूप अपेक्षा आहेत आणि तो खेळत असलेल्या प्रत्येक सामन्यात चांगली कामगिरी करण्याचा प्रयत्न करतो. माझ्यासाठी विराट हा सुपरमॅन आहे. तो एक चांगला माणूसही आहे. त्याला क्रिकेटचेही चांगले ज्ञान आहे. आरसीबीमध्ये त्याच्यासोबत काम करताना खूप छान वाटले.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

धोनीबद्दल वॉटसन म्हणाला की त्याच्या नसांमध्ये बर्फ धावतो. तो खेळाडूंवर दडपण येऊ देत नाही आणि वातावरण प्रसन्न ठेवतो. धोनीचा आपल्या खेळाडूंवर पूर्ण विश्वास आहे. तो सर्व खेळाडूंना त्याच्या क्षमतेवर विश्वास ठेवण्याचे आश्वासन देतो, जे विलक्षण आहे. त्यांच्यासाठी आणि त्यांच्या आजूबाजूच्या लोकांसाठी काय योग्य आहे हे त्यांना माहीत आहे. त्यांनाही त्यांच्या निर्णयांवर पूर्ण विश्वास आहे. पूर्ण संशोधन आणि तयारी करूनच तो मैदानात उतरेल, असा त्याच्या खेळाडूंवर विश्वास आहे.

Advertisement

गेल्या आठवड्यातच रोहित शर्माची भारतीय कसोटी संघाचा नवा कर्णधार म्हणून निवड करण्यात आली होती. दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यानंतर विराट कोहलीने कसोटी कर्णधारपदाचा राजीनामा दिला होता. वॉटसननेही रोहितचे कौतुक केले आणि म्हणाला तो एक नैसर्गिक नेता आहे. मी त्याला मुंबई इंडियन्सचा कर्णधार पाहिला आहे आणि तो कधीही अडचणीत सापडला नाही. त्याच्याकडे संघाचे नेतृत्व करण्याचा भरपूर अनुभव आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply