Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs SL: श्रीलंकेला धक्का; ‘हा’ मिस्ट्री स्पिनर T-20 मालिकेतून आऊट

मुंबई – भारत आणि श्रीलंका (IND vs Sri Lanka) यांच्यातील टी-20 मालिकेला (T20 Series) गुरुवारपासून सुरुवात होत आहे. पहिला सामना उद्या लखनौच्या एकना स्टेडियमवर होणार आहे. यापूर्वी श्रीलंकेच्या संघाला धक्का बसला आहे. मिस्ट्री स्पिनर वनिंदू हसरंगा (Vanindu Hasaranga) याला T20 मालिकेतून वगळण्यात आले आहे. तो अद्याप ऑस्ट्रेलियाहून परतलेला नाही.

Advertisement

वास्तविक, श्रीलंकेचा संघ या महिन्यात पाच सामन्यांच्या T20 मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलियाच्या दौऱ्यावर गेला होता. या मालिकेच्या मध्यभागी हसरंगा कोरोना संक्रमित आढळला. यामुळे तो ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध शेवटचे तीन सामनेही खेळू शकला नाही. हसरंगा यांना लगेचच मेलबर्नमधील कॅनबेरा येथून वेगळे करण्यात आले होते. श्रीलंकेचे उर्वरित खेळाडू मालिकेनंतर परतले, पण हसरंगा मेलबर्नमध्येच राहिला.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

ऑस्ट्रेलियातून बाहेर पडण्यासाठी हसरंगाचा अहवाल निगेटिव्ह आणावा लागला होता, मात्र मंगळवारी झालेल्या चाचणीनंतर त्याचा कोरोना अहवाल पुन्हा पॉझिटिव्ह आला आहे. हसरंगा यांना 15 फेब्रुवारीला पहिल्यांदा संसर्ग झाला होता.

Loading...
Advertisement

हसरंगाची अनुपस्थिती श्रीलंकेसाठी मोठा धक्का
हसरंगाच्या अनुपस्थितीमुळे श्रीलंकेला मोठा धक्का बसला आहे. कारण 2021 मध्ये भारत आणि श्रीलंका यांच्यात शेवटच्या वेळी सामना झाला तेव्हा हसरंगाने 2-1 च्या विजयात महत्त्वाची भूमिका बजावली होती आणि तो मालिकेतील सर्वोत्तम खेळाडू होता. त्याने तीन सामन्यांत एकूण सात विकेट घेतल्या. यंदाच्या आयपीएल लिलावात रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूनेही हसरंगाला 10.75 कोटी रुपयांना विकत घेतले आहे.

Advertisement

भारत आणि श्रीलंका मालिकेचे वेळापत्रक
श्रीलंकेचा संघ भारत दौऱ्यावर तीन टी-20 आणि दोन कसोटी सामने खेळणार आहे. पहिला T20 सामना 24 फेब्रुवारीला लखनौमध्ये खेळवला जाईल. यानंतर 26 आणि 27 फेब्रुवारीला धर्मशाला येथे दोन टी-20 सामने खेळवले जातील. मोहालीत कसोटी मालिकेला सुरुवात होणार आहे. पहिला सामना 4 मार्च ते 8 मार्च या कालावधीत होणार आहे. यानंतर दुसरी आणि अंतिम कसोटी 12 ते 16 मार्च दरम्यान बेंगळुरू येथे होणार आहे.

Advertisement

T20 मालिकेसाठी श्रीलंकेचा संघ: दासुन शनाका (कर्णधार), पाथुम निसांका, कुसल मेंडिस, चरिथ अस्लंका, दिनेश चंडीमल, दानुष्का गुनाथिलका, कामिल मिश्रा, जेनिथ लियानेज, चमिका करुणारत्ने, दुष्मंथा चमिरा, लाहिरू कुमारो, फेरनंद कुमारो, फेरनंद कुमारो, बिनिश जेफ्री वेंडरसे, प्रवीण जयविक्रम, आशियान डॅनियल्स.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply