Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ऋचाने न्यूझीलंडमध्ये आणला तुफान; अवघ्या 26 चेंडूत मोडला ‘हा’ विक्रम

मुंबई –  भारतीय महिला संघाला (Indian women’s cricket team) न्यूझीलंड (Newzealand) विरुद्धच्या चौथ्या एकदिवसीय सामन्यात पराभवाला सामोरे जावे लागले होते, पण भारतीय संघासाठी एक आनंदाची बातमी आहे की भारतीय यष्टीरक्षक फलंदाज ऋचा घोष (Richa Ghosh) वनडेत 26 चेंडूत सर्वात जलद 50 धावा करणारी भारतीय फलंदाज बनली आहे. रुमेली धरने 14 वर्षांपूर्वी केलेला विक्रम त्याने मोडला आहे. रुमेली धरने 2008 मध्ये श्रीलंकेविरुद्ध 28 चेंडूत अर्धशतक पूर्ण केले होते.

Advertisement

महिला वनडेत सर्वाधिक षटकार मारणारी भारतीय यष्टीरक्षक
एवढेच नाही तर रिचा घोषने 29 चेंडूत 52 धावांची खेळी खेळली. त्याने आपल्या खेळीत 4 चौकार आणि 4 षटकार मारले. यासह ती महिला वनडेत सर्वाधिक षटकार मारणारी यष्टिरक्षकही ठरली. याआधी भारताच्या सर्व महिला यष्टीरक्षकांनी मिळून केवळ 4 षटकार मारले आहेत.

Advertisement

भारताचा 63 धावांनी पराभव
पावसाने ग्रासलेल्या या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना न्यूझीलंडने 20 षटकात 5 गडी गमावून 191 धावा केल्या. 192 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना भारतीय महिला संघ 128 धावांत गारद झाला.
न्यूझीलंडकडून अमेलिया केरने सर्वाधिक धावा केल्या. त्याने 33 चेंडूत 66 धावा केल्या. केरने आपल्या खेळीत 11 चौकार आणि 1 षटकार लगावला. तर एमी सॅटरथवेटने 16 चेंडूत 32 धावा केल्या. भारताकडून रेणुका सिंगने 33 धावांत 2 बळी घेतले.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

भारताकडून ऋचा घोषने 29 चेंडूत 52 धावा केल्या तर कर्णधार मिताली राजने 28 चेंडूत 30 धावा केल्या. या दोघांशिवाय केवळ स्मृती मानधना 2 गुणांमध्ये धावा करू शकली. त्याने 15 चेंडूत 13 धावा केल्या. भारताचे 4 खेळाडू शून्यावर बाद झाले. न्यूझीलंडकडून हेली जेन्सनने 4 षटकांत 32 धावा देत 3 बळी घेतले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply