Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

श्रीलंकेने भारताला दिला इशारा; संघात समावेश केले तब्बल ‘इतके’ स्पिनर…

मुंबई – भारताविरुद्ध (India) 24 फेब्रुवारीपासून सुरू होणाऱ्या तीन सामन्यांच्या टी-20 मालिकेसाठी (T 20 Series) श्रीलंकेचा संघ (Sri Lanka) जाहीर करण्यात आला आहे. संघाची कमान दासून शनाकाच्या हाती आहे. त्याचबरोबर चरित असलंकाला उपकर्णधारपद देण्यात आले आहे. आयपीएल मेगा ऑक्शनमध्ये 10.75 कोटींना विकला गेलेला वानिंदू हसरंगा याचाही या संघात समावेश आहे. हसरंगाला रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने (RCB) लिलावात विकत घेतले आहे. श्रीलंकेच्या संघात सहा फिरकी गोलंदाजांचा समावेश करण्यात आला आहे.

Advertisement

या मालिकेसाठी टीम इंडियाची घोषणा आधीच झाली आहे. विराट कोहली आणि ऋषभ पंत या मालिकेत सहभागी होणार नाहीत. दोघांनाही विश्रांती देण्यात आली आहे.

Advertisement

मिस्ट्री स्पिनरलाचा संघात समावेश
भारत दौऱ्यासाठी 21 वर्षीय ऑफस्पिनर महिष तेक्षानाचाही संघात समावेश करण्यात आला आहे. महिशने आतापर्यंत 15 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले असून 14 विकेट्स घेतल्या आहेत. ऑस्ट्रेलियात खेळल्या गेलेल्या मालिकेत तीक्षनाची कामगिरी अप्रतिम राहिली आहे. महिषसह कुसल मेंडिसनेही या मालिकेत चांगली कामगिरी केली. त्याने 50 च्या सरासरीने 100 धावा केल्या.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

अलीकडेच श्रीलंकेचा संघ ऑस्ट्रेलियात 5 टी-20 सामन्यांची मालिका खेळण्यासाठी गेला होता, जिथे संघाला मालिकेत 4-1 ने पराभवाला सामोरे जावे लागले होते.

Advertisement

24 फेब्रुवारीपासून टी-20 मालिका सुरू होणार आहे
बीसीसीआयने टीम इंडिया आणि श्रीलंका यांच्यातील टी-20 आणि कसोटी मालिकेचे वेळापत्रक जाहीर केले आहे. श्रीलंका संघाच्या दौऱ्याची सुरुवात 24 फेब्रुवारीपासून लखनऊमध्ये पहिल्या टी-20 सामन्याने होणार आहे. मोहाली येथे 4 मार्चपासून दोन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेला सुरुवात होणार आहे.

Advertisement

T20 मालिकेसाठी श्रीलंकेचा संघ
दासुन शनाका (कर्णधार), चरित असलंका, पथुम निसांका, कुसल मेंडिस, दिनेश चंडिमल, धनुष्का गुणतिलाका, कामिल मिश्रा, जानाथ लियानागे, वानिंदू हसरंगा, चमिका करुणारत्ने, लाहिरू कुमारा, दुष्मंता चमिरा, बिनुरा शिनानो, मानुष्का शिराना, मानांद शिराना, वानिंदू हसरंगा. , प्रवीण जयविक्रम , आशियाई डॅनियल्स.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply