Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: IPL पूर्वीच दिल्ली आणि RCB मोठा धक्का; ‘तो’ निर्णय पडणार महाग

मुंबई – आयपीएल 2022 (IPL 2022) सुरू होण्याआधी, दिल्ली(DC), बेंगळुरू (RCB) आणि कोलकाता (KKR) या संघांना मोठा धक्का बसला आहे. संघातील अनेक मोठे खेळाडू यावर्षी जगातील सर्वात मोठ्या क्रिकेट लीगचे उद्घाटन सामने खेळू शकणार नाहीत. ऑस्ट्रेलियासाठी करार केलेले सर्व खेळाडू 6 एप्रिलनंतरच भारतात येऊ शकतील, असा निर्णय क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने घेतला आहे. यानंतर आयपीएल संघांनीही या निर्णयावर नाराजी व्यक्त केली आहे. यंदाच्या आयपीएलमध्ये ऑस्ट्रेलियाचे 14 खेळाडू सहभागी झाले आहेत.

Advertisement

पहिल्या सामन्यापासून ऑस्ट्रेलियातील 14 पैकी चार खेळाडू आयपीएलसाठी उपलब्ध होतील. त्याच वेळी, उर्वरित 10 खेळाडू 11 एप्रिलपासून त्यांच्या संघात सामील होऊ शकतील.

Advertisement

क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाच्या वृत्तीवर खेळाडू आणि फ्रँचायझी नाराज
इनसाइड स्पोर्ट्सनुसार, आयपीएल संघांना क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाच्या निर्णयाविरोधात बीसीसीआयशी बोलायचे आहे. क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने म्हटले आहे की त्यांचे सर्व करारबद्ध खेळाडू 6 एप्रिलनंतरच आयपीएल खेळण्यासाठी जाऊ शकतील. अशा परिस्थितीत डेव्हिड वॉर्नर, पॅट कमिन्स, ग्लेन मॅक्सवेल आणि जोश हेझलवूड हे खेळाडूही 6 एप्रिलनंतरच आयपीएल खेळण्यासाठी भारतात पोहोचतील, तर हे चार खेळाडू पाकिस्तानविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलियन संघाचा भाग असतील आणि एकमेव T20मध्ये नाही.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

ऑस्ट्रेलिया पाकिस्तानविरुद्ध 5 एप्रिलपर्यंत मालिका खेळणार
ऑस्ट्रेलियाचा संघ प्रदीर्घ कालावधीनंतर पाकिस्तानच्या दौऱ्यावर आहे. 4 मार्चपासून सुरू होणाऱ्या या दौऱ्यात पहिले तीन कसोटी सामने, त्यानंतर तीन एकदिवसीय सामने आणि 5 एप्रिलला एक टी-20 सामना खेळवला जाणार आहे. यानंतर ऑस्ट्रेलियाचे सर्व खेळाडू आयपीएलमध्ये खेळू शकतील. येथे मार्चच्या शेवटच्या आठवड्यात आयपीएल सुरू होऊ शकते. अशा परिस्थितीत ऑस्ट्रेलियन खेळाडू आयपीएलचे सुरुवातीचे सामने खेळू शकणार नाहीत.

Advertisement

दिल्ली आणि बंगळुरूसाठी मोठी अडचण
ऑस्ट्रेलियाचे दोन महत्त्वाचे खेळाडू दिल्लीच्या संघात आहेत. त्याच वेळी, आरसीबीचे दोन खेळाडू 11 एप्रिलपर्यंतच संघात सामील होऊ शकतील. हे खेळाडू पहिले तीन ते चार सामने खेळणार नाहीत. यामुळे संघांचे नुकसान होईल. वॉर्नर आणि मार्श हे दिल्लीचे प्रमुख खेळाडू आहेत, तर मॅक्सवेल आणि बेहरेनडॉर्फ हे RCB संघाचे भाग आहेत.

Advertisement

हे खेळाडू पहिल्या सामन्यापासून खेळू शकतील
कराराचा भाग नसलेल्या ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंना पहिल्याच सामन्यापासून आयपीएल खेळण्याची परवानगी आहे. यामध्ये टीम डेव्हिड, डॅनियल सॅम्स, रिले मेरेडिथ आणि नॅथन कुल्टर-नाईल यांच्या नावांचा समावेश आहे. तर मॅक्सवेल, वॉर्नर, कमिन्स, हेझलवूड, मॅथ्यू वेड, मार्कस स्टॉइनिस, सीन इव्होट, जेसन बेहरेनडॉर्फ आणि नॅथन एलिस हे 11 एप्रिलपासून आयपीएल सामने खेळू शकतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply