Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ आरोपांवर अखेर राहुल द्रविडने सोडला मौन; दिली मोठी प्रतिक्रिया

मुंबई – टीम इंडियाचे मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविड (Rahul Dravid) यांनी ऋद्धिमान साहा (wriddhiman Saha) यांच्यावर प्रतिक्रिया दिली आहे. द्रविडला दुखापत झाली नाही की साहाने त्याच्या भविष्याबद्दल त्यांच्यातील संभाषण उघड केले. द्रविडचा असा विश्वास आहे की अनुभवी यष्टिरक्षक फलंदाज स्पष्टतेस पात्र होता. अलीकडे साहाला भारतीय संघाकडून खेळण्याची संधी मिळाली नाही. त्याने प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, गेल्या महिन्यात दक्षिण आफ्रिकेतील मालिकेनंतर द्रविडने परस्पर चर्चेत निवृत्ती घेण्याचा विचार करण्याचा सल्ला दिला होता.

Advertisement

द्रविड म्हणाला की, साहाशी बोलण्यामागचा उद्देश त्याला संघातील त्याच्या स्थानाची स्पष्ट कल्पना आहे आणि त्याला पश्चात्ताप होणार नाही याची खात्री करणे हा होता. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या T20 मालिकेत भारताने 3-0 ने जिंकल्यानंतर द्रविड म्हणाला, मला खरोखर दुखापत झालेली नाही. मला साहा आणि त्याच्या कामगिरीबद्दल आणि भारतीय क्रिकेटमधील योगदानाबद्दल खूप आदर आहे. माझा संवाद याच संदर्भात होता. मला वाटते की तो सत्य आणि स्पष्टतेला पात्र आहे.

Advertisement

साहाने भारतासाठी 40 कसोटी सामने खेळले आहेत. या 37 वर्षीय यष्टीरक्षकाला मालिकेविरुद्धच्या आगामी मालिकेसाठी संघात घेतले गेले नाही. तो रणजी ट्रॉफीमध्येही खेळत नाही. द्रविड म्हणाला की, खेळाडूंना ते आवडो किंवा न आवडो, तो त्यांच्याशी अशाच प्रामाणिकपणे चर्चा करत राहील. तो म्हणाला, मी खेळाडूंशी असे संभाषण नियमितपणे करतो. मी खेळाडूंबद्दल जे बोलतो ते ते नेहमी मान्य करतील, अशी अपेक्षाही नाही.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

द्रविड म्हणाला की तुम्ही खेळाडूंशी कठोर संभाषण करू शकता, याचा अर्थ असा नाही की तुम्ही गोष्टी खाली ठेवा आणि बोलू नका.

Advertisement

पुढे द्रविड म्हणाला की प्लेइंग इलेव्हनची निवड करण्यापूर्वी तो खेळाडूंशी बोलण्याची रणनीती अवलंबतो. प्लेइंग इलेव्हनच्या निवडीपूर्वी अशा चर्चेवर माझा नेहमीच विश्वास आहे आणि एखादा खेळाडू का खेळत नाही असा कोणताही प्रश्न ऐकण्यास मी तयार आहे. एखाद्या खेळाडूची निराशा होणे आणि दुखापत होणे स्वाभाविक आहे. अशी प्रतिक्रीया त्याने यावेळी दिली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply