Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

BCCI:बीसीसीआयच्या सर्वोच्च बैठकीत; ‘या’ मोठ्या स्पर्धांबाबत होणार निर्णय

मुंबई – 2 मार्च रोजी होणाऱ्या भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या (BCCI) सर्वोच्च परिषदेच्या आभासी बैठकीत कोविड-19 महामारीमुळे पुढे ढकलण्यात आलेल्या सीके नायडू ट्रॉफी आणि महिला टी-20 स्पर्धेचा निर्णय 2023 मध्ये होणार्‍या एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेच्या स्थानिक आयोजन समिती (LOC) सोबत घेतला जाण्याची शक्यता आहे. 25 वर्षांखालील क्रिकेटपटूंसाठी सीके नायडू ट्रॉफी आणि महिलांची वरिष्ठ T20 स्पर्धा गेल्या महिन्यात देशात कोविड-19 प्रकरणांमध्ये वाढ झाल्यामुळे पुढे ढकलण्यात आली होती. रणजी ट्रॉफी देखील पुढे ढकलण्यात आली होती परंतु संसर्गाचे प्रमाण कमी झाल्यानंतर, बीसीसीआयने 17 फेब्रुवारीपासून ते आयोजित करण्याचा निर्णय घेतला, पहिल्या लेगचे सामने रविवारी संपले.

Advertisement

बैठकीच्या 14-सूत्री कार्यक्रमात या दोन्ही स्पर्धा आयोजित करण्याबाबत निर्णय घेणे समाविष्ट आहे कारण देशातील कोविड-19 ची परिस्थिती आता बरीच सुधारली आहे. अजेंडाची एक प्रत PTI कडे देखील आहे, ज्यामध्ये ODI विश्वचषक 2023 साठी LOC ची निर्मिती समाविष्ट आहे, गेल्या वर्षी T20 विश्वचषक महामारीमुळे भारतात होऊ शकला नाही परंतु BCCI पुढील वर्षी आणखी एक ICC कार्यक्रम आयोजित करण्यासाठी तयार आहे.

Advertisement

धीरज मल्होत्रा ​​यांनी गेल्या महिन्यात राजीनामा दिल्यानंतर महाव्यवस्थापक क्रीडा विकास यांच्या नियुक्तीबाबतही निर्णय घेतला जाणार आहे. भारतीय क्रिकेट संघाचा प्रायोजक म्हणून बायजू यांचा करार 31 मार्च रोजी संपणार असून त्यावरही चर्चा होण्याची शक्यता आहे.

Loading...
Advertisement

जूनमध्ये होणाऱ्या दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पाच सामन्यांच्या टी-20 मालिकेतील सामन्यांच्या वाटपाबाबतही निर्णय घेतला जाईल. याशिवाय, पुरुष आणि महिला क्रिकेटपटूंच्या केंद्रीय करारांना मान्यता दिली जाईल आणि बीसीसीआयच्या अशा प्रकारच्या पहिल्या लैंगिक छळ धोरणालाही मान्यता दिली जाईल.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

राज्य संघटनांच्या होस्टिंग फीमध्ये वाढ आणि राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीमध्ये क्रीडा विज्ञान प्रमुखाची नियुक्ती हे देखील अजेंड्यावर आहेत. पूर्वांचल क्रिकेट असोसिएशनच्या प्रतिनिधीत्वाच्या बाबतीत दिलेला आदेशही मंजूर केला जाणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply