Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

तिसऱ्या T-20 सामन्यातही विंडीजचा धुव्वा.. सहा वर्षांनंतर क्रमवारीत भारत पोहोचला या स्थानावर

कोलकाता : तीन सामन्यांच्या T-20 मालिकेतील शेवटच्या सामन्यात भारताने वेस्ट इंडिजचा 17 धावांनी पराभव केला. या विजयासह टीम इंडिया टी-20 क्रमवारीतही पहिल्या स्थानावर पोहोचली आहे. भारताने यापूर्वी एकदिवसीय मालिकेतही वेस्ट इंडिजचा 3-0 असा पराभव केला होता.

Advertisement

नाणेफेक हारल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना भारताने 20 षटकांत 5 विकेट गमावून 184 धावा केल्या. सूर्यकुमार यादवने 31 चेंडूत 65 धावा केल्या. त्याचे टी-20 आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील हे चौथे अर्धशतक होते. त्याचवेळी व्यंकटेश अय्यर 19 चेंडूत 35 धावा करून नाबाद राहिला. दोघांमध्ये पाचव्या विकेटसाठी 37 चेंडूत 91 धावांची भागीदारी झाली. वेस्ट इंडिजकडून होल्डर, रोमारियो शेफर्ड, रोस्टन चेस, हेडन वॉल्श आणि डॉमिनिक ड्रेक्स यांनी प्रत्येकी एक विकेट घेतली.

Advertisement

T-20 मध्‍ये डेथ ओव्‍हरमध्‍ये (16 ते 20 षटकांमध्‍ये) भारताच्‍या सर्वाधिक धावा आहेत. याआधी 2007 मध्ये डर्बनमध्ये इंग्लंडविरुद्ध भारताने शेवटच्या पाच षटकांत 80 धावा केल्या होत्या. वेस्ट इंडिजकडून होल्डर, रोमारियो शेफर्ड, रोस्टन चेस, हेडन वॉल्श आणि डॉमिनिक ड्रेक्स यांनी प्रत्येकी एक विकेट घेतली.

Advertisement

सूर्यकुमार आणि व्यंकटेश यांनी मिळून 16व्या आणि 17व्या षटकात 17 धावा, 18व्या षटकात 10 धावा, 19व्या षटकात 21 धावा आणि 20व्या षटकात 21 धावा केल्या. सूर्या आणि व्यंकटेश यांच्याशिवाय भारताचा एकही फलंदाज विशेष काही करू शकला नाही. ऋतुराज गायकवाड 4 धावा, ईशान किशन 31 चेंडूत 34 धावा, श्रेयस अय्यर 16 चेंडूत 25 धावा, कर्णधार रोहित शर्मा 15 चेंडूत 7 धावा.

Advertisement

185 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना वेस्ट इंडिजला 20 षटकांत 9 गडी गमावून 167 धावाच करता आल्या. विंडीजकडून निकोलस पूरनने 47 चेंडूत सर्वाधिक 61 धावांची खेळी खेळली. याशिवाय रोमारियो शेफर्डने 21 चेंडूत 29 धावा केल्या. वेस्ट इंडिजची सुरुवात चांगली झाली नाही आणि दीपक चहरने मायर्स आणि शाई होप या सलामीवीरांना पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले.

Loading...
Advertisement

याशिवाय एकाही फलंदाजाला विशेष काही करता आले नाही. रोव्हमन पॉवेलने 14 चेंडूत 25 धावा, काईल मायर्सने सहा धावा, शाई होपने आठ धावा, कर्णधार किरॉन पोलार्डने पाच धावा, जेसन होल्डरने दोन धावा, रोस्टन चेसने 12 धावा आणि डॉमिनिक ड्रेक्सने चार धावा केल्या. फॅबियन ऍलन पाच धावांवर नाबाद राहिला.

Advertisement

भारताकडून दीपक चहरने दोन बळी घेतले. मात्र, त्यानंतर पायाच्या स्नायूंमध्ये ताण आल्याने तो मैदानाबाहेर गेला. त्याचवेळी हर्षल पटेलने तीन गडी बाद केले. त्याने रोव्हमन पॉवेल, रोमारियो शेफर्ड आणि रोस्टन चेस यांना बाद केले. त्याचबरोबर व्यंकटेश अय्यरने गोलंदाजीतही अप्रतिम कामगिरी केली आहे. त्याने किरॉन पोलार्ड आणि जेसन होल्डरला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. शार्दुल ठाकूरलाही दोन बळी मिळाले.

Advertisement

भारत सहा वर्षांच्या प्रदीर्घ प्रतिक्षेनंतर आयसीसी टी-२० क्रमवारीत पहिल्या स्थानावर पोहोचला आहे. यापूर्वी, 3 मे 2016 रोजी, संघ टी-20 क्रमवारीत नंबर वन बनला होता. त्यावेळी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी होता. धोनीनंतर विराट कोहली संघाचा कर्णधार झाला पण तो त्याच्या नेतृत्वाखाली संघ नंबर-1 बनवू शकला नाही.

Advertisement

भारतीय संघाने आंतरराष्ट्रीय T20 मध्ये सलग 9 वा सामना जिंकला. यासह भारताने पाकिस्तानची बरोबरी केली आहे. पाकिस्तान संघाने 2018 मध्ये सलग नऊ टी-20 सामने जिंकले होते. T-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सलग सर्वाधिक सामने जिंकण्याचा विश्वविक्रम अफगाणिस्तानच्या नावावर आहे. त्याने सलग 12 सामने जिंकले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply