Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रोहीत अँड कंपनी आज करणार क्लीन स्वीप; जाणुन घ्या काय असणार प्लेइंग इलेव्हन

मुंबई – भारत आणि वेस्ट इंडिज (IND vs West Indies) यांच्यातील 3 सामन्यांच्या T20 मालिकेतील शेवटचा सामना रविवारी कोलकाता येथील ईडन गार्डन्सवर होणार आहे. पहिल्या दोन सामन्यात चमकदार कामगिरी करणाऱ्या भारतीय संघाला आजचा तिसरा सामना जिंकून मालिकेत क्लीन स्वीप करायचा आहे. आजच्या सामन्यात संघ व्यवस्थापनही अनेक बदल करू शकते. विराट कोहली आणि ऋषभ पंत यांना शेवटच्या T20 मधून विश्रांती देण्यात आली आहे. अशा स्थितीत आज ऋतुराज गायकवाड खेळताना दिसतील.

Advertisement

भारताने WI विरुद्ध 2 क्लीन स्वीप केले आहे
या मालिकेपूर्वी, भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात एकूण 6 टी-20 मालिका खेळल्या गेल्या आहेत, ज्यामध्ये भारताने WI विरुद्ध दोनदा क्लीन स्वीप केला आहे. रविवारीही रोहितचा संघ विजय मिळवण्यात यशस्वी ठरला, तर वेगवान क्रिकेटमध्ये भारताने विंडीजविरुद्धच्या मालिकेतील सर्व सामने जिंकण्याची ही तिसरी वेळ असेल.

Advertisement

बेंच ताकद तपासण्याची उत्तम संधी
मालिकेत अजेय आघाडी घेतल्यानंतर कर्णधार रोहित शर्माला आता बेंचवर बसलेल्या खेळाडूंची कसोटी पाहण्याची उत्तम संधी असेल. कर्णधार विराट कोहली आणि यष्टीरक्षक ऋषभ पंत यांना तिसऱ्या टी-20 सामन्यापूर्वी विश्रांती देण्यात आली आहे. अशा स्थितीत श्रेयस अय्यरला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये संधी मिळण्याची खात्री आहे. तसेच, टॉप ऑर्डरमध्ये ऋतुराज गायकवाडवरही बाजी मारली जाऊ शकते.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

गायकवाड खेळला तर इशान किशन 3 किंवा 4 क्रमांकावर खेळताना दिसण्याची शक्यता आहे. याशिवाय युझवेंद्र चहलच्या जागी कुलदीप यादवला संधी मिळण्याची खात्री आहे. त्याचबरोबर वेगवान गोलंदाजीतही काही बदल पाहायला मिळू शकते.

Loading...
Advertisement

भारत पाकिस्तानच्या बरोबरीने येऊ शकतो
टीम इंडियाने सलग 8 टी-20 सामने जिंकले असून शेवटच्या सामन्यातही वेस्ट इंडिजला हरवले तर हा संघाचा सलग 9वा विजय असेल. या विजयासह भारत पाकिस्तानची (9) बरोबरी करेल. 2018 मध्ये, पाकिस्तानने एकापाठोपाठ एक सलग 9 टी-20 सामने जिंकले. T20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सलग सर्वाधिक सामने जिंकण्याचा विश्वविक्रम अफगाणिस्तानच्या (12) नावावर आहे.

Advertisement

वेस्ट इंडिजला सन्मान वाचवण्याची संधी 
या दौऱ्यात वेस्ट इंडिजने आतापर्यंत एकही सामना जिंकलेला नाही. एकदिवसीय मालिकेतही संघाला एकही सामना जिंकता आला नाही आणि त्यानंतर टी-20 मालिकेतही संघ विखुरलेला दिसत आहे. संघाला आपली इज्जत वाचवायची असेल तर कोणत्याही परिस्थितीत शेवटचा सामना जिंकावाच लागेल.

Advertisement

तिसऱ्या T20I साठी भारताची संभाव्य प्लेइंग इलेव्हन:

Advertisement

रोहित शर्मा (कर्णधार), ऋतुराज गायकवाड, इशान किशन, सूर्यकुमार यादव, श्रेयस अय्यर, व्यंकटेश अय्यर, दीपक चहर, हर्षल पटेल/आवेश खान, भुवनेश्वर कुमार, युझवेंद्र चहल, रवी बिश्नोई.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply