Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रणजी ट्रॉफीमध्ये खळबळ; ‘या’ खेळाडूने मोडला विक्रम, ठोकले इतके रन्स

मुंबई – अब्दुल समद (Abdul Samad) जो जम्मू आणि काश्मीरचा आहे, त्याने रणजी ट्रॉफी 2022 (Ranji Trophy) मध्ये खळबळ उडवून दिली आहे. पुद्दुचेरीविरुद्धच्या सामन्यात समदने अवघ्या 68 चेंडूत शतक झळकावून नमन ओझाचा विक्रम मोडला. रणजी ट्रॉफीच्या इतिहासात सर्वात जलद शतक झळकावणारा समद आता दुसरा भारतीय फलंदाज बनला आहे. ऋषभ पंत या प्रकरणात पहिल्या क्रमांकावर आहे, ज्याने 2016 मध्ये झारखंडविरुद्ध 48 चेंडूत शतक झळकावले होते. त्या सामन्यात पंतने 67 चेंडूत 8 चौकार आणि 14 षटकारांसह 135 धावांची तुफानी खेळी खेळली.

Advertisement

त्याचवेळी समदने 68 चेंडूत शतक झळकावून खळबळ उडवून दिली आहे. समदने आपल्या खेळीत 19 चौकार आणि 2 षटकार मारले. त्याने 78 चेंडूत 103 धावांची खेळी खेळली. जम्मू-काश्मीरने पुद्दुचेरीविरुद्ध पहिल्या डावात 8 विकेट गमावत 400 धावा केल्या. दुसरीकडे, पुद्दुचेरीच्या संघानेही आपल्या डावात 10 विकेट गमावत 343 धावा केल्या आहेत. अशाप्रकारे जम्मू-काश्मीरचा संघ पुद्दुचेरीपेक्षा 83 धावांनी पुढे आहे.

Advertisement

खरेदिवाला म्हणजे ऑफरवाला. https://bit.ly/3gpEvq9 यावर क्लिक करून करा खरेदी दणक्यात..!

Loading...
Advertisement

रणजी करंडकातील सर्वात जलद शतक
ऋषभ पंत 48 बॉल वि झारखंड 2016
अब्दुल समद 68 बॉल वि पुद्दुचेरी 2022*
नमन ओझा 69 बॉल वि कर्नाटक 2015
एकलव्य द्विवेदी 72 बॉल विरुद्ध रेल्वे 2015
ऋषभ पंत 82 बॉल वि झारखंड 2016

Advertisement

सनरायझर्स हैदराबादनेही केला ट्विट
हैदराबाद फ्रँचायझीनेही समदच्या झंझावाती फलंदाजीचे ट्विट केले आहे. फ्रँचायझीनेही समदचा फोटो शेअर करून चाहत्यांना ही माहिती दिली आहे. समदला हैदराबादने 4 कोटींमध्ये रिटेन केले आहे.

Advertisement

समदने 21 चेंडूत 88 धावा
समदने आपल्या खेळीत 19 चौकार आणि 2 षटकार मारले. म्हणजेच अवघ्या 21 चेंडूंमध्ये समदने चौकारावरून 88 धावा केल्या आहेत. आता समदकडे अशी फटाकेबाजी असल्याने आयपीएलमध्येही त्याच्याकडून बऱ्याच आशा निर्माण झाल्या आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply