Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘हा’ खेळाडू भारताचा नवीन ‘फिनिशर’; ऋषभ पंत ने दिला मोठी प्रतिक्रिया

मुंबई – भारताचा यष्टिरक्षक फलंदाज ऋषभ पंत (Rishabh pant) म्हणाला की, संघ आठ महिन्यांत होणाऱ्या टी-20 विश्वचषकापूर्वी (T 20 World Cup) शक्य तितके पर्याय वापरून पाहण्याची योजना आखत आहे. केएल राहुलच्या अनुपस्थितीत वेस्ट इंडिजविरुद्ध सुरू असलेल्या मालिकेसाठी भारतीय संघाच्या उपकर्णधारपदी नियुक्त झालेल्या पंतने शुक्रवारी रात्री झालेल्या दुसऱ्या सामन्यात भारताच्या आठ धावांनी विजय मिळवताना दमदार अर्धशतक झळकावले.

Advertisement

ऑस्ट्रेलियात होणाऱ्या T20 विश्वचषक स्पर्धेच्या प्लॅन्सबद्दल पंतला विचारण्यात आले तेव्हा तो सामना संपल्यानंतर म्हणाला की विश्वचषक स्पर्धेला अजून वेळ आहे त्यामुळे जास्तीत जास्त पर्याय वापरून पाहण्याची आमची योजना आहे. आम्ही हे शोधण्याचा प्रयत्न करत आहोत की कोणते स्थान कोणाला अनुकूल आहे आणि त्यांचा संघाला कसा फायदा होऊ शकतो. आम्ही अनेक पर्याय आजमावत आहोत, शेवटी संघासाठी काय योग्य आहे हा अंतिम निर्णय असेल.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

जसप्रीत बुमराह आणि मोहम्मद शमी या वेगवान जोडीला या मालिकेसाठी विश्रांती देण्यात आली आहे, त्यांच्या अनुपस्थितीत, वेगवान गोलंदाज हर्षल पटेलने शेवटच्या षटकात रोव्हमन पॉवेलने सलग दोन षटकार मारूनही भारताचा विजय राखला. चेंडू ऑफ स्टंपच्या बाहेर ठेवण्याची संघाची योजना असल्याचे पंतने सांगितले. तो म्हणाला, “दोन षटकार मारल्यानंतर, तो चेंडू ऑफ साइडच्या बाहेर ठेवण्याचा प्रयत्न करेल अशी चर्चा होती पण शेवटी त्याने त्याच्या मजबूत बाजूनुसार काम केले.

Loading...
Advertisement

व्यंकटेश अय्यर हा भारताचा नवा फिनिशर

Advertisement

पुढे पंत म्हणाला की “साहजिकच सामन्यात खूप दडपण होते पण वैयक्तिक खेळाडू म्हणून आम्ही जास्त विचार करण्याऐवजी आमच्या कौशल्यांवर लक्ष केंद्रित करतो. दुखापतीने त्रस्त हार्दिक पांड्या अनुपलब्ध असल्याने, भारत वेगवान गोलंदाज अष्टपैलू व्यंकटेश अय्यरला फिनिशर म्हणून वापरण्याचा प्रयत्न करत आहे.

Advertisement

त्याने दुसऱ्या सामन्यात 18 चेंडूत 33 धावांची खेळी केली आणि पंतसह 35 चेंडूत 76 धावा जोडून संघाची धावसंख्या पाच विकेट्सवर 186 धावांपर्यंत नेण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. पाचव्या क्रमांकावर फलंदाजी करून संघात स्थान मिळवण्याबाबत विचारले असता पंत म्हणाला, हा संघ योजनेचा एक भाग आहे. एक वैयक्तिक खेळाडू म्हणून मला असे वाटत नाही की मला हे स्थान सुरक्षित करावे लागेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply