Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs SL: रोहित कर्णधार बनताच; BCCI ने दिला ‘या’ चार दिग्गजांना धक्का..

मुंबई – श्रीलंकेविरुद्धच्या (SRI lanka) कसोटी मालिकेसाठी (Test series) भारतीय संघाची घोषणा करण्यात आली आहे. टी-20 आणि वनडेनंतर आता रोहित शर्माकडे (Rohit Sharma) कसोटी संघाचीही कमान सोपवण्यात आली आहे. जसप्रीत बुमराहला (Jasprit Bumrah) संघाचा उपकर्णधार बनवण्यात आले आहे. चेतेश्वर पुजारा आणि अजिंक्य रहाणे यांना संघातून वगळण्यात आले आहे. हे दोन्ही ज्येष्ठ खेळाडू दीर्घकाळ भारतीय संघाचा भाग होते आणि गेल्या काही वर्षांत त्यांची कामगिरी काही विशेष झाली नाही. यासोबतच वेगवान गोलंदाज इशांत शर्मा आणि अनुभवी यष्टीरक्षक वृद्धिमान साहा यांनाही संघातून वगळण्यात आले आहे.

Advertisement

विराटच्या नेतृत्वाखालील कसोटी संघात पुजारा आणि रहाणे हे महत्त्वाचे खेळाडू होते. रहाणे दीर्घकाळ भारताच्या कसोटी संघाचा उपकर्णधारही होता. यादरम्यान दोन्ही खेळाडूंनी अनेक मॅच-विनिंग इनिंग्स खेळल्या आणि रहाणेने त्याच्या नेतृत्वाखाली ऑस्ट्रेलियात कसोटी मालिकाही जिंकली. मात्र, दोघेही गेल्या काही काळापासून खराब फॉर्मशी झुंज देत होते.

Advertisement

पंत, बुमराह किंवा राहुल असतील भावी कर्णधार
रोहितकडे कसोटी संघाची कमान सोपवण्यात आल्याने भारतीय निवड समितीचे अध्यक्ष चेतन शर्मा म्हणाले की, ऋषभ पंत, जसप्रीत बुमराह आणि केएल राहुल रोहितच्या देखरेखीखाली भावी कर्णधार म्हणून तयार होतील. आयपीएलच्या रेकॉर्डवर नजर टाकली तर या यादीत ऋषभ पंत आघाडीवर आहे. दिल्लीचे नेतृत्व करताना पंतने चांगली कामगिरी केली आहे, तर बुमराहला कर्णधारपदाचा अनुभव नाही. त्याचबरोबर कर्णधार म्हणून राहुल आयपीएल आणि आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये फ्लॉप ठरला आहे.

Advertisement

कर्णधार होताच रोहितने घेतला मोठा निर्णय
कसोटी संघाची कमान मिळताच रोहितने मोठा निर्णय घेतला आहे. अजिंक्य रहाणे आणि चेतेश्वर पुजारा यांना कसोटी संघातून वगळण्यात आले आहे. त्यांच्या जागी श्रेयस अय्यर आणि हनुमा विहारी किंवा श्रीकर भरत येऊ शकते. द्रविड गेल्यानंतर पुजारा सलग तिसऱ्या क्रमांकावर खेळत होता, तर रहाणे पाचव्या क्रमांकावर फलंदाजी करत होता. रहाणेच्या जागी विहारीला संधी मिळणे जवळपास निश्चित आहे.

Loading...
Advertisement

अनुभवी इशांतही संघाबाहेर
रहाणे आणि पुजाराशिवाय अनुभवी वेगवान गोलंदाज इशांत शर्मालाही संघातून वगळण्यात आले आहे. आफ्रिका दौऱ्यात इशांत भारतीय संघाचा भाग होता, पण त्याला एकही सामना खेळण्याची संधी मिळाली नाही. यानंतरच त्याची कसोटी संघातून बाहेर पडणे निश्चित मानले जात होते. रहाणे आणि पुजारा यांनी आफ्रिका दौऱ्यात सर्व सामने खेळले, पण एकाही सामन्यात त्यांना मोठी खेळी खेळता आली नाही. दुसऱ्या कसोटीत दोन्ही फलंदाजांनी चांगली भागीदारी केली, पण सामन्याचा निकाल आफ्रिकेच्या बाजूने लागला.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

साहाची कारकीर्दही जवळपास संपली ?
37 वर्षीय यष्टीरक्षक फलंदाज रिद्धिमान साहालाही भारतीय संघात स्थान मिळालेले नाही. आता त्याची आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दही जवळपास संपल्याचे मानले जात आहे. साहाने वेस्ट इंडिजविरुद्ध चांगली फलंदाजी केली होती आणि नेहमी त्याच्या यष्टिरक्षणाने प्रभावित केले होते, परंतु साहा नेहमीच इंग्लंड आणि आफ्रिकेतील खेळपट्ट्यांवर फ्लॉप ठरला. याच कारणामुळे त्याला संघातूनही वगळण्यात आले आहे.

Advertisement

कसोटी संघ : रोहित शर्मा (कर्णधार), मयंक अग्रवाल, प्रियांक पांचाळ, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, हनुमा विहारी, शुभमन गिल, ऋषभ पंत, केएस भरत, रविचंद्रन अश्विन, रवींद्र जडेजा, जयंत यादव, कुलदीप यादव, जसप्रीत यादव (उपकर्णधार), मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज, उमेश यादव, सौरभ कुमार.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply