Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ कारणाने सचिनने विराटला परत दिला ‘तो’ स्पेशल गिफ्ट,जाणून घ्या कारण?

मुंबई – सचिन तेंडुलकरच्या (Sachin Tendulkar) निवृत्तीचा दिवस हा भारतीय क्रिकेटसाठी खूप भावनिक होता. 24 वर्षे भारतीय क्रिकेटची सेवा केल्यानंतर सचिनने 2013 मध्ये आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला (International Cricket) अलविदा केले होते. यानंतर विराट कोहली (Virat Kohli) भारतीय कसोटी संघात सचिनऐवजी चौथ्या क्रमांकावर खेळू लागला. विराट सचिनचा खूप मोठा चाहता होता आणि त्याने त्याच्या निवृत्तीच्या दिवशी त्याला खास भेट दिली. ही भेट विराटसाठी किती खास आहे हे सचिनला नंतर समजले आणि त्याने विराटचे गिफ्ट परत केले.

Advertisement

सचिनच्या निवृत्तीच्या वेळी, विराट आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये नवीन होता आणि क्रिकेट विश्वात स्वतःची ओळख निर्माण करत होता. अशा वेळी सचिनसारख्या दिग्गज खेळाडूसोबत खेळणे ही त्याच्यासाठी मोठी गोष्ट होती. निवृत्तीच्या दिवशी सचिनला आपली सर्वात मौल्यवान गोष्ट देताना तो म्हणाला की सचिनने त्याला खूप प्रेरणा दिली आणि सचिन त्याच्यासारख्या खेळाडूंसाठी खूप खास आहे.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

विराटने सचिनला दिला होता पवित्र धागा
अमेरिकन पत्रकार ग्रॅहम बेन्सिंगरच्या यूट्यूब चॅनलवर निवृत्तीच्या दिवसाची आठवण सांगताना सचिन म्हणाला, “मी कोपऱ्यात एकटा बसून रडत होतो. माझ्या हातात टॉवेल होता, मी खूप भावूक झालो होतो. त्यावेळी विराट माझ्याकडे आला आणि एक पवित्र धागा माझ्याकडे दिला. जे त्याच्या वडिलांनी त्याला दिले होते. तोच धागा सचिनला का दिला हेही विराटने सांगितले होते.

Loading...
Advertisement

विराट म्हणाला की आम्ही सहसा आमच्या मनगटाजवळ धागा घालतो. बहुतेक लोक असे करतात. माझ्या वडिलांनी मला एक पवित्र धागा दिला होता, जो ते स्वतः घालत असत. मी तो माझ्या बॅगेत ठेवत असे आणि मला वाटले की तो सर्वात चांगला आहे. माझ्याकडे असलेली सर्वात मौल्यवान गोष्ट. माझ्या वडिलांनी ती मला दिली आणि मी तुम्हाला यापेक्षा अधिक मौल्यवान काहीही देऊ शकत नाही. मला तुम्हाला सांगायचे होते की तुम्ही मला किती प्रेरित केले आणि तुम्ही आमच्या सर्वांसाठी काय केले हे महत्त्वाचे आहे. माझ्याकडून तुला एक छोटीशी भेट आहे.

Advertisement

सचिनने गिफ्ट का परत केले?
सचिनने ही भेट का परत केली हे सांगितले. तो म्हणाला, की तो धागा मी काही काळ माझ्याकडे ठेवला आणि नंतर परत केला. मी म्हणालो तो मौल्यवान आहे आणि तो फक्त तुमच्याकडेच असावा. ती तुमची मालमत्ता आहे आणि तुम्ही शेवटच्या श्वासापर्यंत तो तुमच्याकडे ठेवा आणि मी तो परत केला. तो एक भावनिक क्षण होता. माझ्या कायम स्मरणात राहील.

Advertisement

यादरम्यान सचिनला विराट आणि त्यांच्यापैकी कोण चांगला खेळाडू आहे, असा प्रश्नही विचारण्यात आला. याला उत्तर देताना सचिन म्हणाला की तुम्ही दोन्ही खेळाडूंना तुमच्या संघात एकत्र का ठेवू शकत नाही. सर्वात जास्त शकत ठोकणार सचिननंतर विराट हा दुसरा भारतीय खेळाडू आहे. विराटने आतापर्यंत आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 70 शतके झळकावली आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply