Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ माजी खेळाडूने विराटच्या फलंदाजीवर उपस्थित केला प्रश्न, म्हणाला..

मुंबई – विंडीजविरुद्धच्या (IND vs West Indies) पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात विजय नोंदवल्यानंतर आणि तीन सामन्यांच्या मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतल्यानंतर, जिथे सामनावीर रवी बिश्नोई आणि वेंकटेश अय्यरसह सूर्यकुमार यादव चर्चेत आले आहे. तर आता माजी कर्णधार विराट कोहलीबद्दल (Rohit Sharma) देखील चर्चा सुरू झाली आहे. आणि ही चर्चा विराटचा रणजी ट्रॉफीमधील सीनियर आणि अनुभवी समालोचक आकाश चोप्राने (Aakash Chopra) सुरू केली आहे.

Advertisement

बुधवारी ईडनवर झालेल्या पहिल्या सामन्यात भारताने सहा गडी राखून विजय मिळवला आणि या सामन्यात कोहली 17 धावा करून बाद झाला. कोहली जसा बाद झाला तसा त्याच्या सोबत क्वचितच होताना दिसतो. विराटने पुन्हा एकदा धावा केल्या नाहीत, असे चोप्राने आपल्या यूट्यूब चॅनलवर सांगितले. आणि तो ज्या पद्धतीने आऊट होतोय, ती विराटची स्टाइल नाही. विराटबद्दल आपण फार कमी बोलतो. तो म्हणाला की, आजकाल आपण सर्वजण विराटबद्दल बोलत नाही, जसे पूर्वी असायचे. त्यांना मथळे मिळत नाहीत, ज्यामुळे मला त्रास होत आहे. आणि कोहलीलाही दुःखात असेल.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

आकाश पुढे म्हणाले की म्हणाला की चांगल्या खेळाडूचे वैशिष्ट्य म्हणजे त्याचे नाव कोणत्याही स्कोअरकार्डवर चमकदारपणे लिहिले गेले पाहिजे. तो म्हणाला की, विराटची ही कहाणी आजही सुरू आहे की विराट 40 धावा करूनही बाद होतो तेव्हा त्याला अपयश मानले जाते. तसे, मालिका सुरू होण्याआधी विराटला नवा कर्णधार रोहित आणि फलंदाजी प्रशिक्षक विक्रम राठोर यांची खूप साथ मिळाली. पत्रकार परिषदेतही रोहितने विराटचे अपयश फेटाळून लावत मीडियाने बोलणे बंद केले तर सर्व काही ठीक होईल, असे म्हटले होते.

Advertisement

पण विराटच्या बाबतीत असे पूर्वी नव्हते असे सांगून चोप्राने आजकाल विराटच्या धोक्यावर प्रकाश टाकला. पण अलीकडच्या काळात कर्णधारपदावरून पायउतार झाल्यापासून त्याने अधिक जोखीम पत्करण्यास सुरुवात केली आहे. आणि कोहलीचा हा दृष्टिकोन चिंतेचा विषय आहे. आकाश म्हणाला की, विराट जर विश्वातील सर्वोत्तम फलंदाज असेल, तर त्यामागे क्रिझवरील शिस्तीचा महत्त्वाचा वाटा आहे. तो म्हणाला की, विराटच्या शॉटचे षटकारात रूपांतर झाले असते तर काय झाले असते? काहीही होत नाही कारण तुमच्याकडे षटकार असला तरीही तुम्ही सामना जिंकू शकत नाही

Advertisement

विराट याआधी कधीही अशा शैलीत फलंदाजी करत नव्हता. षटकारांची गरज नसती तर तो मोठा फटका खेळू शकला नसता. एकेरी-दुहेरी आणि मैदानी चौकारांवर तो अधिक लक्ष केंद्रित करायचा. तो जोखीम घेण्यास प्रतिकूल फलंदाजी करायचा, पण आता तो त्याच्या परिचित शैलीविरुद्ध फलंदाजी करत आहे आणि ही चिंतेची बाब आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply