Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022:मॅक्सवेल नाही; ..तर ‘हा’ खेळाडू होणार RCB चा नवीन कर्णधार

मुंबई – इंडियन प्रीमियर लीग मेगा (IPL Mega Auction) लिलावापूर्वी सात संघांनी त्यांच्या कर्णधाराच्या नावाची घोषणा केली होती. कोलकाता नाईट रायडर्स (KKR), रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर (RCB) आणि पंजाब किंग्ज हे तीन संघ होते ज्यांनी त्यांचे कर्णधार निवडायचे बाकी होते. अलीकडेच केकेआरने संघाची कमान श्रेयस अय्यरकडे (Shreyas Iyer) सोपवली आहे. उर्वरित दोन संघांपैकी आता आरसीबीच्या नव्या कर्णधाराच्या नावाची घोषणा लवकरच होऊ शकते. एका स्पोर्ट्स वेबसाइटच्या अहवालात असे म्हटले आहे की आरसीबी दक्षिण आफ्रिकेचा खेळाडू फाफ डू प्लेसिसला (faf du plessis) त्यांचा पुढचा कर्णधार बनवू शकते.

Advertisement

आरसीबीच्या एका सूत्राने अहवालात म्हटले आहे की, ‘फॅफ डू प्लेसिस कर्णधारपदासाठी योग्य दावेदार आहे. आम्ही मॅक्सवेलच्या उपलब्धतेची वाट पाहत होतो. लग्नामुळे मॅक्सवेल आयपीएलचे पहिले काही सामने खेळणार नसल्याचे आता स्पष्ट झाले आहे. अशा परिस्थितीत फॅफ हाच आमच्यासाठी कर्णधारपदाचा योग्य पर्याय आहे.

Advertisement

फाफ डू प्लेसिसने यापूर्वीही राष्ट्रीय संघाचे नेतृत्व केले आहे हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. त्याने दक्षिण आफ्रिकेसाठी क्रिकेटच्या तिन्ही फॉरमॅटचे नेतृत्व केले आहे. लिलावानंतर आरसीबीचा पुढचा कर्णधार म्हणून त्याच्या नावाची चर्चा सुरू झाली होती. या संघाच्या कर्णधारपदाचा सर्वात मोठा दावेदार ग्लेन मॅक्सवेल असला तरी तो मार्चमध्ये लग्न करणार आहे.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

त्यामुळे तो आयपीएलच्या काही सामन्यांमध्ये दिसणार नाही. तसे, आरसीबीकडे दिनेश कार्तिकला कर्णधार बनवण्याचा पर्यायही आहे. सध्या आरसीबीच्या कर्णधाराच्या नावाची अधिकृत घोषणा होण्याची प्रतीक्षा आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply