Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

India vs West Indies : पहिल्याच टी-२० सामन्यात `तो` ठरला सामनावीर.. भारताचा सहा गाडी राखून विजय 

मुंबई : तीन सामन्यांच्या T-20I मालिकेतील पहिल्या सामन्यात भारताने (India) वेस्ट इंडिजचा (West Indies) सहा गडी राखून पराभव केला. यासह त्याने मालिकेत १-० अशी आघाडी घेतली आहे. नाणेफेक (Coin toss) हारल्यानंतर प्रथम फलंदाजी (batting) करताना वेस्ट इंडिजने 20 षटकांत 7 गडी गमावून 157 धावा (run) केल्या. प्रत्युत्तरात भारताने 18.5 षटकांत चार गडी (wicket) गमावून लक्ष्याचा पाठलाग केला. या सामन्यातून आंतरराष्ट्रीय (international) क्रिकेटमध्ये (cricket) पदार्पण करणाऱ्या भारतीय लेगस्पिनरला एकाच षटकात दोन विकेट्स घेतल्याबद्दल सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले.

Advertisement

भारतीय संघाचा टी-20 प्रकारातील हा सलग सातवा विजय ठरला. टी-20 विश्वचषकात पाकिस्तान आणि न्यूझीलंडविरुद्धच्या पराभवानंतर टीम इंडिया सातत्याने विजय मिळवत आहे. यादरम्यान भारताने T20 वर्ल्ड कपमध्ये नामिबिया, अफगाणिस्तान, स्कॉटलंडचा पराभव केला. यानंतर घरच्या मालिकेत न्यूझीलंडचा 3-0 असा पराभव झाला.

Advertisement

भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात आतापर्यंत एकूण 18 टी-20 सामने खेळले गेले आहेत. यापैकी टीम इंडियाने 11 सामने आणि वेस्ट इंडिजने सहा सामन्यात विजय मिळवला आहे. एका सामन्याचा निकाल लागला नाही. प्रथम फलंदाजी करताना वेस्ट इंडिजने 20 षटकांत 7 गडी गमावून 157 धावा केल्या. निकोलस पूरनने 43 चेंडूत 61 धावा केल्या. हे त्याचे सहावे अर्धशतक होते. त्याचवेळी काईल मायर्सने 31 धावा केल्या आणि कर्णधार पोलार्डने 19 चेंडूत 24 धावांची नाबाद खेळी खेळली. याशिवाय एकाही फलंदाजाला विशेष काही करता आले नाही. ब्रँडन किंग 4 धावा, काइल मायर्स 31 धावा, रोस्टन चेस 4 धावा, रोव्हमन पॉवेल 2 धावा, अकील हुसेन 10 धावा.

Advertisement

लेगस्पिनर रवी बिश्नोई याने भारताकडून आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करत अप्रतिम कामगिरी केली. त्याने चार षटकांत १७ धावा देत दोन बळी घेतले. तोच सामनावीराचा मानकरी ठरला. रवीने एकाच षटकात या दोन्ही विकेट घेतल्या. याशिवाय हर्षलनेही दोन गडी बाद केले. भुवनेश्वर कुमार, दीपक चहर आणि युझवेंद्र चहल यांना प्रत्येकी एक विकेट मिळाली.

Loading...
Advertisement

रोहित शर्माने 19 चेंडूत 40 धावांची तुफानी खेळी केली. त्याने आपल्या खेळीत चार चौकार आणि तीन षटकार मारले. या मेगा लिलावात सर्वात महागडा विक्रेता इशान किशन 42 चेंडूत 35 धावा करून बाद झाला. रोस्टन चेसने त्याला फॅबियन ऍलनच्या हाती झेलबाद केले. मेगा लिलावात ईशानला मुंबई इंडियन्सने १५.२५ कोटी रुपयांना विकत घेतले आहे.

Advertisement

विराट कोहली 13 चेंडूत 17 धावा करून बाद झाला. त्याला फॅबियन ऍलनने किरॉन पोलार्डच्या हाती झेलबाद केले. विराट पुन्हा एकदा अपयशी ठरला. याआधी एकदिवसीय मालिकेत त्याने तीन सामन्यांत ८, १८ आणि ० धावा केल्या होत्या. या मालिकेत भारतीय संघाचा उपकर्णधार असलेला ऋषभ पंत आठ चेंडूत आठ धावा काढून बाद झाला.

Advertisement

त्याला शेल्डन कॉट्रेलने शॉर्ट फाईन लेगवर ओडियन स्मिथच्या हाती झेलबाद केले. पंतने पुन्हा एकदा खराब शॉट खेळून आपली विकेट गमावली. हा पराक्रम त्याने यापूर्वीही अनेकदा केला आहे. यानंतर सूर्यकुमार यादव आणि व्यंकटेश अय्यर यांनी 26 चेंडूत 48 धावांची नाबाद भागीदारी केली. सूर्यकुमार 18 चेंडूत 34 आणि व्यंकटेश 13 चेंडूत 24 धावांवर नाबाद राहिला. वेंकटेशने 19व्या षटकात फॅबियन ऍलनच्या पाचव्या चेंडूवर षटकार खेचून विजय मिळवून दिला. वेस्ट इंडिजकडून रोस्टन चेसने दोन गडी बाद केले. त्याचवेळी शेल्डन कॉट्रेल आणि फॅबियन ऍलन यांनी प्रत्येकी एक विकेट घेतली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply