Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘हा’ मोठा विक्रम हिट मॅनने केला आपल्या नावावर,असा करणारा ठरला दुसरा क्रिकेटपटू

मुंबई – वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या (Westindies) पहिल्या T20 मध्ये (First T20) भारताचा कर्णधार रोहित शर्माने (Rohit Sharma) एक खास विक्रम आपल्या नावावर केला आहे. T20 आंतरराष्ट्रीय (T20I) मध्ये सर्वाधिक सामने खेळणारा रोहित शर्मा जगातील दुसरा क्रिकेटर बनला आहे.

Advertisement

पहिल्या T20 मध्ये रोहित मैदानात उतरताच त्याने या खास रेकॉर्डमध्ये स्वतःचे नाव समाविष्ट केले. हिट मॅनने आता पाकिस्तानच्या मोहम्मद हाफिजला मागे टाकले आहे. पाकिस्तानच्या हाफिजने त्याच्या T20 आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीत एकूण 119 सामने खेळले आहेत. टी-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक सामने खेळण्याचा विक्रम पाकिस्तानच्या शोएब मलिकच्या नावावर आहे. मलिकने आतापर्यंत त्याच्या T20 आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीत एकूण 124 सामने खेळले आहेत.

Advertisement

T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये सर्वाधिक सामने खेळण्याच्या बाबतीत इंग्लंडचा इऑन मॉर्गन तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. मॉर्गनने आतापर्यंत 115 सामने खेळले आहेत. बांगलादेशच्या महमुदुल्लाने आतापर्यंत 113 सामने खेळले आहेत. भारताबद्दल बोलायचे झाले तर, रोहितनंतर टी-20 इंटरनॅशनलमध्ये सर्वाधिक धावा करणारा धोनी हा दुसरा भारतीय खेळाडू आहे, ज्याच्या नावावर 98 सामने आहेत. याशिवाय विराट कोहलीने टी-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये आतापर्यंत 96 सामने खेळले आहेत.

Loading...
Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Advertisement

पहिल्या T20 मध्ये भारताने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. भारताने रवी बिश्नोईला आपल्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये पदार्पण करण्याची संधी दिली आहे. लेगस्पिनर युझवेंद्र चहलने बिश्नोईला पदार्पणाची कॅप दिली आहे.

Advertisement

पहिल्या T20 मध्ये भारतीय प्लेइंग इलेव्हन
इशान किशन, रोहित शर्मा (क), विराट कोहली, सूर्यकुमार यादव, ऋषभ पंत (विकेटकीपर), व्यंकटेश अय्यर, दीपक चहर, भुवनेश्वर कुमार, हर्षल पटेल, रवी बिश्नोई, युझवेंद्र चहल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply