Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ऑक्शनमध्ये झाला मालामाल अन् आता KKR ने त्याच खेळाडूला ठरवला आपला कर्णधार

मुंबई – कोलकाता नाईट रायडर्सने (KKR) श्रेयस अय्यरला (Shreyas Iyer) संघाचा नवा कर्णधार म्हणून नियुक्त केले आहे. अय्यर यांनी यापूर्वी दिल्ली कॅपिटल्सची (Delhi capitals) कमान सांभाळली आहे. आयपीएल मेगा ऑक्शनमध्ये केकेआरने अय्यरला 12.25 कोटींना विकत घेतले होते. कोलकाता हा श्रेयस अय्यरचा दुसरा आयपीएल संघ आहे.

Advertisement

केकेआरने ट्विट करून माहिती दिली
कोलकाता संघ फ्रँचायझीने ट्विट करून अय्यर कर्णधार झाल्याची माहिती चाहत्यांना दिली. मेगा लिलावात अय्यरची मूळ किंमत 2 कोटी रुपये होती आणि त्याला संघाने 12.25 कोटींना विकत घेतले. यापूर्वी दिल्ली कॅपिटल्सकडून खेळताना त्याचा पगार 7 कोटी होता.

Advertisement

ब्लेंडरदायी व्हा.. आरोग्यदायी राहा.. आपल्या प्रेमळ व्यक्तीला भेट पाठवण्यासाठी https://bit.ly/3GAOOCa यावर क्लिक करा

Advertisement

2020 च्या आयपीएल हंगामात दिनेश कार्तिक हा कोलकाताचा कर्णधार होता, परंतु संघाच्या खराब कामगिरीमुळे त्याने मधल्या स्पर्धेतून कर्णधारपद सोडले आणि ओएन मॉर्गनला संघाचा नवा कर्णधार बनवले. यावेळी संघाने कार्तिक किंवा मॉर्गनला रिटेन केले नाही.

Loading...
Advertisement

श्रेयस अय्यरने यापूर्वी 3 हंगामात दिल्लीचे कर्णधारपद भूषवले आहे. 2019 मध्ये, त्याच्या नेतृत्वाखाली, दिल्लीने सहा वर्षांच्या दीर्घ प्रतीक्षेनंतर प्लेऑफमध्ये प्रवेश केला. 2020 मध्ये, संघ प्रथमच आयपीएलचा अंतिम सामना खेळला, जरी अंतिम फेरीत संघाला मुंबई इंडियन्स विरुद्ध 5 गडी राखून पराभव स्वीकारावा लागला.

Advertisement

कर्णधार म्हणून अय्यरने 41 सामने खेळले, 21 जिंकले, तर 18 सामन्यात संघाला पराभवाचा सामना करावा लागला. दोन सामने बरोबरीत होते. 2021 मध्ये, दुखापतीमुळे अय्यरला कर्णधारपदावरून हटवण्यात आले आणि त्याच्या जागी ऋषभ पंतला दिल्लीने कर्णधार बनवले.

Advertisement

कोलकाता नाईट रायडर्स हा आयपीएलमधील सर्वात ग्लॅमरस संघांपैकी एक आहे. या संघाने आतापर्यंत 2012 आणि 2014 मध्ये दोनदा आयपीएल ट्रॉफी जिंकली आहे. 2021 मध्ये देखील, ओएन मॉर्गनच्या नेतृत्वाखाली संघाने अंतिम फेरीपर्यंतचा प्रवास केला होता, परंतु संघ विजेतेपद मिळवू शकला नाही.

Advertisement

अय्यरकडे मर्यादित षटकांच्या फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियाचा कर्णधार म्हणून पाहिले जाते आणि यावेळी कोलकाता संघाला त्याच्याकडून आयपीएल विजेतेपदाच्या खूप आशा आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply