Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs WI ठरल! लीलावामध्ये मालामाल होणारा ‘हा’ खेळाडू करणार डावाची सुरुवात

मुंबई – कोलकातामध्ये (Kolkata) बुधवारपासून भारत आणि वेस्ट इंडिज (IND vs West Indies) यांच्यात टी-20 मालिका खेळवली जाणार आहे. रोहित शर्माच्या (Rohit Sharma) नेतृत्वाखालील भारतीय संघ प्लेइंग इलेव्हनमध्ये युवा खेळाडूंना संधी देणार आहे. या सामन्यात ओपनिंगसाठी रोहित शर्मासोबत इशान किशन (Ishan Kishan) येऊ शकतो. गेल्या वर्षीच्या T20 विश्वचषकातही भारत जेतेपदाचा प्रबळ दावेदार होता, पण लीग स्टेजमधूनच बाहेर पडला होता. संघाच्या रचनेत त्रुटी होत्या, ज्यामुळे विराट कोहलीचे T20 कर्णधार म्हणून अंतिम स्पर्धा जिंकण्याचे स्वप्नही भंगले.

Advertisement

ऑस्ट्रेलियात 16 ऑक्टोबरपासून सुरू होणाऱ्या टी-20 विश्वचषकापूर्वी भारताचे वेळापत्रक व्यस्त आहे आणि एक मजबूत संघ तयार करण्यावर त्यांचे लक्ष असेल. रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली मुंबई इंडियन्सने पाच आयपीएल जेतेपदे पटकावली आहेत. रोहितच्या नेतृत्वाखाली टीम इंडियाला आता सलामीची जोडी, मधल्या फळीतील फलंदाजी आणि गोलंदाजीची रणनीती तयार करायची आहे.

Advertisement

खरेदीचा आनंद आणि हमखास बचत म्हणजे आपला खरेदिवाला Kharediwala ..!

Loading...
Advertisement

भारतीय संघात अनेक प्रतिभावान खेळाडू आहेत. आयपीएलच्या मेगा लिलावात मुंबई इंडियन्सने यष्टिरक्षक फलंदाज इशान किशनला 15 कोटी 25 लाख रुपयांना विकत घेतले. सध्याच्या संघात समाविष्ट असलेल्या 10 खेळाडूंना लिलावात मोठे सौदे मिळाले आणि सर्वांच्या नजरा श्रेयस अय्यर (कोलकाता नाईट रायडर्स, 12 कोटी 25 लाख रुपये), हर्षल पटेल (रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर, 10 75 लाख) आणि शार्दुल ठाकूर (दिल्ली कॅपिटल्स), रु. 10 कोटी 75 लाख).

Advertisement

लोकेश राहुलच्या डाव्या पायावर ताण आल्याने तो संघाबाहेर पडल्याने भारताला प्रथम रोहितचा सलामीचा जोडीदार शोधावा लागेल. T20 मालिकेपूर्वी अहमदाबादमध्ये वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या वनडे मालिकेतील पहिल्या सामन्यात रोहितने इशानसह डावाची सुरुवात केली, तर उर्वरित दोन सामन्यांमध्ये ऋषभ पंत आणि शिखर धवनने कर्णधारासोबत डावाची सलामी दिली.

Advertisement

ईशानला डावाची सलामी देण्याची संधी मिळू शकते, पण उत्कृष्ट फॉर्मात असलेला महाराष्ट्राचा आक्रमक फलंदाज ऋतुराज गायकवाड याचा प्रबळ दावेदार आहे. व्यंकटेश अय्यरही कर्णधारासोबत डावाची सलामी देणाऱ्या दावेदारांमध्ये आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply