Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

टीम इंडियाच्या पराभवासाठी जबाबदार असलेल्या ‘या’ खेळाडूला आयसीसीने दिला ‘हा’ पुरस्कार

मुंबई – दक्षिण आफ्रिकेचा (South Africa) फलंदाज कीगन पीटरसन (Keegan Peterson) याने भारताविरुद्धच्या कसोटी मालिकेतील उत्कृष्ट कामगिरीच्या जोरावर अंडर-19 विश्वचषकातील स्टार आणि बांगलादेशचा वेगवान गोलंदाज इबादत हुसेनला (Ibadat Hussain) मागे टाकून जानेवारी महिन्याचा पुरूष खेळाडूचा किताब जिंकला आहे. पीटरसनने भारताविरुद्ध चमकदार कामगिरी करत संघाच्या विजयात महत्त्वाची भूमिका बजावली होती. तर महिला पुरस्कार इंग्लंडची कर्णधार (England captain) हीदर नाइट ( heather knight) हिने पटकावला आहे. हीदरने श्रीलंकेची कर्णधार चामारी अटापट्टू आणि वेस्ट इंडिजची स्टार डिआंड्रा डॉटिनचा पराभव केला आहे.

Advertisement

भारताविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत 0-1 अशी आघाडी असतानाही पीटरसनने तीन सामन्यांच्या मालिकेत दक्षिण आफ्रिकेच्या 2-1 अशा विजयात मोलाची भूमिका बजावली. त्याने दुसऱ्या कसोटीत पहिल्या डावात 62 धावा केल्या, ज्यामुळे त्याच्या संघाला थोडीशी आघाडी घेता आली. यानंतर 240 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना त्याने 28 धावांची खेळी केली.

Advertisement

अंतिम कसोटीत पीटरसनने दोन्ही डावांत अर्धशतके झळकावली. 212 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना त्याने 82 धावांची शानदार खेळी खेळली, ज्यामुळे दक्षिण आफ्रिकेने सामना आणि मालिका जिंकण्यात पुनरागमन केले. पीटरसन या मालिकेत सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू होता. त्याने 276 धावा केल्या आणि त्याला मालिकेतील सर्वोत्तम खेळाडू म्हणून गौरवण्यात आले.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

कॅनबेरा येथे ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या अशेस कसोटी सामन्यात नाइटने इंग्लंडचे नेतृत्व केले आणि या सामन्यात सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू होता. ऑस्ट्रेलियाने पहिल्या डावात 9 बाद 337 धावा केल्यानंतर डाव घोषित केला. प्रत्युत्तरात इंग्लंडने ठराविक अंतराने विकेट गमावल्या पण तिसऱ्या षटकात तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजीला आलेल्या ऑस्ट्रेलियाच्या गोलंदाजांना उत्तर नव्हते, ते 168 धावांवर नाबाद राहिले.

Advertisement

इंग्लंडची धावसंख्या एका वेळी आठ बाद 169 अशी होती पण नाइटने सोफी एक्लेस्टोनसोबत नवव्या विकेटसाठी 100 धावांची भागीदारी करून संघाला 297 धावांपर्यंत मजल मारली. ऑस्ट्रेलियाच्या संघाला केवळ 40 धावांची आघाडी घेता आली. नाइटची नाबाद 168 ही महिला कसोटीच्या इतिहासातील कर्णधाराची दुसरी सर्वोच्च धावसंख्या आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply