Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Mega Auction मध्ये मिस्टर आयपीएलचा झाला अपमान, हे पाहून रैनाचा प्रशिक्षक म्हणाला अशी…

मुंबई – बंगळुरूमध्ये दोन दिवस चाललेल्या IPL 2022 मेगा लिलावामध्ये (Mega Auction) अनेक रोमांचक गोष्टी पाहायला मिळाल्या. विशेषत: दुसऱ्या दिवसाच्या शेवटच्या काही तासांत हा थरार पाहण्यासारखा होता. त्याचे कारण असे की अनेक वेळा खेळाडूंच्या वर्गीकरणासाठी सर्व फ्रँचायझींकडून निवडक खेळाडूंची यादी मागविण्यात आली होती, जेणेकरून क्रमवारी लावता येईल.

Advertisement

याचा परिणाम असा झाला की शेवटच्या फेरीत ते खेळाडूही विकण्यात यशस्वी झाले, ज्यांच्यावर पहिल्या दिवशी कोणत्याही संघाने बोली लावली नाही. उदाहरणार्थ, डेव्हिड मिलर, उमेश यादव, मोहम्मद नबी, ऋद्धिमान साहा यांच्यासह अनेक खेळाडूंना विकण्यात यश तर मिळालेच, पण या लेऑफमध्ये अनेक तरुणांना चांगलीच जुंपली, पण संपूर्ण मीडियात चर्चेचा विषय आहे. आयपीएल मध्ये इतिहासातील सर्वाधिक धावा करणाऱ्या सुरेश रैनाचे (Suresh Raina) नाव “Mr. IPL ” या यादीत पुन्हा समाविष्ट नाही, इतक्या धावा करूनही. रैनाचे बालपणीचे प्रशिक्षक एसपी कृष्णन यांनी फेसबुक पोस्टद्वारे रैनाचे नाव बोलीमध्ये समाविष्ट न झाल्याबद्दल नाराजी व्यक्त केली. रैनाला त्याचे बालपणीचे प्रशिक्षक सतपाल कृष्णन यांच्याबद्दल खूप आदर आहे आणि नुकत्याच प्रकाशित झालेल्या त्याच्या आत्मचरित्रात या लेफ्टी फलंदाजाने बालपणात सतपाल कृष्णन यांच्याकडून मिळालेल्या पाठिंब्याचा उल्लेख केला आहे.

Advertisement

https://bit.ly/3gKdz4F मराठमोळ्या खरेदीसाठी मराठमोळे पोर्टल..! होय आम्ही आलोय मराठी माणसांच्या आनंदासाठी..!

Loading...
Advertisement

रैनाच्या या वागण्यावर आश्‍चर्य वाटण्याचे कारण म्हणजे लिलावाच्या काही दिवस आधी तो एका संघाचा कर्णधार बनल्याची चर्चा जोरात सुरू होती. पण याउलट, पहिल्या दिवशी त्याच्या नावावर कुणीही बोली लावली नाही तेव्हा रैनाच्या समर्थकांना आश्चर्य वाटले. पण सर्वात मोठे आश्चर्य दुसऱ्या दिवशी पहिली बोली संपल्यावर पाहायला मिळाली, सर्व फ्रँचायझी संघांनी एकत्रितपणे सादर केलेल्या 106 खेळाडूंच्या यादीतून रैनाचे नावही गायब होते, पण प्रकरण इथेच संपत नाही.

Advertisement

यानंतर शेवटच्या फेरीत आणि जलद बोलीमध्ये सर्व संघांकडून दोन खेळाडूंची नावे विचारण्यात आली तेव्हा त्यातही रैनाचे नाव नव्हते. अखेर सुरेश रैनाला अशी वागणूक का देण्यात आली, याचे आश्चर्य वाटले. मिस्टर आयपीएलची नावे पुन्हा बोलीमध्ये समाविष्ट करण्यास योग्य का मानले गेले नाहीत. या प्रकरणावर त्याच्या प्रशिक्षकानेही सोशल मीडियावर नाराजी व्यक्त केली आहे. दुसरीकडे, सोशल मीडियावर रैनाचे चाहते आणि समर्थकही आश्चर्य व्यक्त करत आहेत की जेव्हा अंबाती रायडू आणि इतर खेळाडू लिलावात विकले जाऊ शकतात, तेव्हा शेवटच्या क्षणी त्याचे नाव पुनर्विक्रीसाठी का ठेवले गेले नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply