Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चक्क! 29 लाखांची एक विकेट, ‘या’ 5 खेळाडूंवर झाला पैशांच्या पाऊस, चाहते म्हणतात हा तर …

मुंबई – बंगळुरू येथे इंडियन प्रीमियर लीग (IPL 2022) साठी रविवारी झालेल्या दोन दिवसीय मेगा लिलावात (Mega Auction 2022) काही खेळाडूंवर एवढा पैसा बरसला आहे की, आता ते नक्कीच “थाच” मधून बाहेर पडून “महालात” पोहोचतील. एवढी मोठी रक्कम मिळेल, याची कल्पनाही त्यांनी केली नसेल. चाहत्यांच्या नजरेत काही खेळाडू या मोठ्या रकमेला पात्र आहेत. पण काही खेळाडूंना गरजेपेक्षा जास्त पैसे मिळाले आहेत आणि एवढ्या मोठ्या रकमेचा त्यांना हक्क नाही, असे त्यांचे मत आहे. हे खेळाडू कोण आहेत ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

Advertisement

1. शिवम मावी
केकेआरकडून (KKR) खेळणाऱ्या शिवम मावीने 40 लाखांच्या मूळ किमतीसह रिंगमध्ये प्रवेश केला आणि शेवटी केकेआरनेच त्याला लखनौसोबतच्या युद्धात 7.25 कोटींना विकत घेतले. मावीला ही रक्कम मिळाल्यावर सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला. केवळ 6 प्रथमश्रेणी सामन्यात 25 बळी घेणाऱ्या मावीने आयपीएलमध्ये खेळलेल्या 26 सामन्यांमध्ये 25 तर गतवर्षी 9 सामन्यात 11 बळी घेतले होते. आयपीएलमधील त्याच्या एका विकेटची किंमत 29 लाख रुपये आहे.

Advertisement

2) नितीश राणा
KKR कडून खेळणारा हा 28 वर्षीय फलंदाज नुकताच भारतासाठी 1 ODI आणि 2 T20 खेळला आहे. राणाची मूळ किंमत 1 कोटी होती, पण त्यालाही नाइट रायडर्सने 8 कोटींना विकत घेतले. शेवटच्या सत्रात राणाने 17 सामन्यात 29.46 च्या सरासरीने 383 धावा केल्या होत्या. राणाच्या प्रत्येक धावेची किंमत गेल्या वर्षीची कामगिरी आणि सध्याची किंमत यावरून 2,08,877 इतकी आहे.

Advertisement

3. वैनिंदु हसरंगा
श्रीलंकेचा लेग-स्पिनर वैनिंदू हसरंगा याची मूळ किंमत एक कोटी होती. पंजाब आणि RCB मध्ये ही रेस चालली आणि RCB ने ती 10.75 कोटींमध्ये जिंकून हसरंगाला आपल्या संघात घेतले . त्याने गेल्या वर्षी आयपीएलमध्ये दोन सामने खेळले होते त्यात त्याला एकही विकेट मिळाली नाही.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

4. निकोलस पूरन
गेल्या मोसमापर्यंत पंजाबचा भाग असलेल्या निकलोस पूरनची गेल्या आवृत्तीत आणि नुकत्याच झालेल्या आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये काय स्थिती होती हे सर्वांनाच माहीत आहे. दीड कोटींच्या मूळ किमतीसह उतरले. हैदराबादचे असे हृदय होते की त्याने शेवटपर्यंत पाठलाग सोडला नाही आणि केकेआरची खिल्ली उडवली. संपूर्ण 10.57 कोटी रु. तेही जेव्हा त्याने आधीच्या 12 सामन्यांमध्ये 7.72 च्या सरासरीने 85 धावा केल्या. वाह काय भाग्य! रकमेला 85 धावांनी विभाजित करा, तर भारतीय चलनात एका धावेची किंमत सुमारे 12, 64, 705 रुपये येते.

Advertisement

5. राहुल तेवतिया
गेल्या काही सीझनमध्ये राहुल तेवतीया आपला ठसा उमटवला आहे. परंतु 40 लाखांच्या मूळ किमतीतून ते 9 कोटी कमावतील असे कोणीही विचार केले नव्हते. चेन्नई आणि गुजरातमध्ये घनघोर युद्ध झाले आणि शेवटी गुजरात मारले गेले. गेल्या मोसमात, त्याने 14 सामन्यांमध्ये 15.50 च्या सरासरीने 155 धावा केल्या आणि तेवढ्याच सामन्यांमध्ये टाकलेल्या 37 षटकात 8 बळी घेतले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply