Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: मेगा लीलावामध्ये इलेक्ट्रिशियनचा मुलगा बनला करोडपती, वाचा काय आहे ही स्टोरी

मुंबई – जेव्हा इलेक्ट्रिशियन (electrition) वडील आपल्या मुलाच्या क्रिकेटच्या गरजा पूर्ण करण्यात अयशस्वी ठरले, तेव्हा एक प्रशिक्षक त्याच्या सर्व खर्चाची काळजी घेण्यासाठी पुढे आला. आणि अशा रीतीने हैदराबादच्या चंद्रयांगुट्टा भागात एकेकाळी रस्त्यावर खेळणाऱ्या आणि ज्याचा स्टॅन्स, कट आणि पुल शॉट्स मोहक होते, तो नऊ वर्षांचा मुलगा आता इंडियन प्रीमियर लीगच्या (IPL Mega Auction) लिलावात वयाच्या 19 व्या वर्षी विकत घेण्यात आला आहे. 1.7 कोटी रुपये आहे.
वर्माला लिलावात मुंबई इंडियन्सने विकत घेतले. या तरुणाने या टप्प्यावर पोहोचण्याचे श्रेय त्याचे प्रशिक्षक सलाम बायश यांना दिले, ज्यांनी त्याला आवश्यक उपकरणे आणि कोचिंग, जेवण आणि गरज पडल्यास त्याच्या घरी राहण्यासाठी जागा दिली.

Advertisement

वर्माचे वडील नंबुरी नागराजू आपल्या मुलाला क्रिकेट अकादमीत पाठवण्याच्या स्थितीत नव्हते पण सलाम यांनी त्यांचा सर्व खर्च उचलला, त्यामुळेच ते आज या टप्प्यावर पोहोचले. वर्माने पीटीआयला सांगितले की, “तुम्ही माझ्याबद्दल लिहीत असेल, पण माझ्या प्रशिक्षक सरांचा उल्लेख नक्की करा.”

Advertisement

टिळक वर्मा यांच्या क्रिकेट कारकिर्दीबद्दल बोलायचे झाले तर त्यांनी आतापर्यंत प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये एक सामना खेळताना दोन डावात 19.5 च्या सरासरीने 39 धावा केल्या आहेत. याशिवाय लिस्ट ए क्रिकेटमधील त्याच्या कामगिरीबद्दल बोलायचे तर त्याने या फॉरमॅटमध्ये 16 सामने खेळताना 16 डावांमध्ये 52.3 च्या सरासरीने 784 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याच्या बॅटने तीन शतके आणि तीन अर्धशतके झळकावली आहेत. लिस्ट ए क्रिकेटमधील त्याची वैयक्तिक सर्वोत्तम फलंदाजी नाबाद 156 आहे.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

दुसरीकडे, क्रिकेटच्या सर्वात लहान फॉरमॅटमधील त्याच्या कामगिरीबद्दल बोलायचे तर, त्याने येथे 15 सामने खेळताना 15 डावात 29.3 च्या सरासरीने 381 धावा केल्या आहेत. वर्माच्या बॅटमधून तीन अर्धशतकेही झळकली आहेत. वर्माची T20 फॉरमॅटमध्ये वैयक्तिक सर्वोत्तम फलंदाजी 75 धावांची आहे.

Advertisement

भारतीय तरुणांनी केवळ आपल्या फलंदाजीनेच नव्हे तर गोलंदाजीनेही लोकांना प्रभावित केले आहे. वर्माला लिस्ट ए क्रिकेटच्या सहा डावांत पाच यश मिळाले आहे. युवा गोलंदाजांना टी-20 फॉरमॅटमध्येही गोलंदाजी करण्याची संधी मिळाली आहे, परंतु त्यांना आतापर्यंत येथे यश मिळालेले नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply