Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL Auction 2022: अर्र… मिस्टर आयपीएलसह ‘या’ स्टार्स खेळाडूंना फ्रेंचायझीने दिला धक्का

मुंबई – IPL 2022 च्या मेगा लिलावाच्या (Mega Auction) पहिल्या दिवशी अशी अनेक मोठी नावे होती, ज्यांच्यावर कोणत्याही फ्रेंचाइजीने बोली लावली नाही आणि त्यांच्याबद्दल चाहते आणि मीडियामध्ये जोरदार चर्चा सुरू आहे. त्यांची आशा पूर्णपणे संपलेली नसली तरी दुसऱ्या दिवशी त्यांची विक्री करणे फार कठीण जाणार आहे. ऑस्ट्रेलियाचा माजी कसोटी कर्णधार स्टीव्ह स्मिथसह (Steve Smith) सुमारे आठ-नऊ नावे होती, ज्यांच्याबद्दल चाहते बोलत आहेत, परंतु ते फ्रेंचायझीच्या रणनीतीमध्ये बसत नव्हते. त्यात सर्वाधिक चर्चा मिस्टर आयपीएल ( Mr.IPL) म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या सुरेश रैनाची (Suresh Raina) होत आहे.

Advertisement

रैना गुजरातचा कर्णधारही होऊ शकतो, अशी चर्चा गेल्या चार-पाच दिवसांपासून माध्यमांमध्ये सुरू होती. प्रसारमाध्यमांच्या एका वर्गाने ही बातमी जोरात चालवली आणि प्रसारित केली, पण जेव्हा या लेफ्टीवर कोणीही पैज लावली नाही तेव्हा सर्वांनाच धक्का बसला. रैनाचे वय हे 36 व्या वर्षात पाऊल टाकण्याचे प्रमुख कारण असू शकते.

Advertisement

रैना व्यतिरिक्त, येथे इतर मोठी नावे होती, ज्यांना कोणीही खरेदीदार सापडला नाही. त्यात ऑस्ट्रेलियाचा डेव्हिड मिलर, बांगलादेशचा अष्टपैलू खेळाडू शकीब-अल-हसन यांचा समावेश होता. साकिबही ३५व्या वर्षात आहे. अफगाणिस्तानच्या मोहम्मद नबी 38 व्या वर्षी धावत आहे, याबद्दलही असेच म्हणता येईल, पण त्याच देशाचा गूढ फिरकी गोलंदाज मुजीब-उर रहमान याने थोडं थक्क करून सोडलं नाही. इंग्लंडचा आदिल रशीद आणि दक्षिण आफ्रिकेच्या इम्रान ताहिरलाही कोणी विकत घेतले नाही.

Loading...
Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

पण वेगवान गोलंदाजांवर पैशांचा पाऊस पडत असताना भारताचा दुसरा वेगवान गोलंदाज उमेश यादववर पहिल्याच दिवशी कोणत्याही फ्रेंचायझीने बोली लावली नाही. कदाचित लिलावात चांगले आणि तरुण पर्याय असल्यामुळे असे झाले असावे. त्याचवेळी लेगस्पिनर अमित मिश्रा आणि ऑस्ट्रेलियन अॅडम झम्पा यांच्यावर कोणीही बोली लावली नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply