Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL Auction 2022: शाहरूखच्या केकेआरला मिळाला कर्णधार ? अनेक चर्चांना उधाण

मुंबई – इंडियन प्रीमियर लीगच्या (IPL 2022) 15 व्या हंगामासाठी मेगा लिलाव (Mega Auction) सुरू झाला आहे. आपल्या आवडत्या खेळाडूंना आपल्या संघात ठेवण्यासाठी सर्व संघ बेंगळुरूच्या आयटीसी गार्डेनिया हॉटेलमध्ये एकमेकांना जोरदार स्पर्धा देत आहेत. आयपीएल मेगा लिलाव 2022 ची सुरुवात टीम इंडियाचा 36 वर्षीय अनुभवी सलामीवीर शिखर धवनच्या नावाने झाली. भारतीय अनुभवी फलंदाजाला पंजाब किंग्जच्या संघाने इतर फ्रँचायझींना कडवी टक्कर देत 8.25 कोटी रुपयांना विकत घेतले.

Advertisement

याशिवाय भारताचा अनुभवी फिरकीपटू रविचंद्रन अश्विनला राजस्थान रॉयल्स संघाने 5 कोटींना, ऑस्ट्रेलियन संघाचा स्टार वेगवान गोलंदाज पॅट कमिन्सला केकेआरने 7.25, तर आफ्रिकेचा स्टार वेगवान गोलंदाज कागिसो रबाडाला पंजाब किंग्जने 9.25 कोटींना खरेदी केले. याशिवाय, पहिल्या 10 मार्की खेळाडूंमध्ये सर्वात महागडा खेळाडू म्हणून टीम इंडियाचा 27 वर्षीय स्टार फलंदाज श्रेयस अय्यर (Shreyas Iyer) समोर आला. KKR संघाने 12.25 कोटी रुपये खर्च करून भारतीय स्टार फलंदाजाला आपल्या कॅम्पमध्ये समाविष्ट केले.

Advertisement

अय्यर केकेआर (KKR) कॅम्पमध्ये सामील होताच त्याला त्याचा भावी कर्णधारही मिळाला आहे. खरे तर देशातील या प्रतिष्ठेच्या स्पर्धेत केकेआरच्या संघाची गेल्या काही हंगामातील कामगिरी काही विशेष राहिलेली नाही. यादरम्यान संघाने दोन कर्णधारही बदलले आहेत. गंभीरने केकेआर सोडल्यानंतर भारतीय यष्टीरक्षक खेळाडू दिनेश कार्तिकला केकेआरचा कर्णधार बनवण्यात आले, पण कार्तिकच्या नेतृत्वाखालील संघाची कामगिरी काही विशेष झाली नाही. कार्तिकची खराब कामगिरी पाहून फ्रँचायझीने इयॉन मॉर्गनला कर्णधार बनवण्याचा निर्णय घेतला, जरी मॉर्गनच्या नेतृत्वाखालीही संघ फारसा करिष्मा दाखवू शकला नाही.

Loading...
Advertisement

खरेदिवाला म्हणजे ऑफरवाला. https://bit.ly/3gpEvq9 यावर क्लिक करून करा खरेदी दणक्यात..!

Advertisement

यावेळी संघाने श्रेयस अय्यरला मोठ्या रकमेत खरेदी करून आपल्या संघात समाविष्ट केले आहे. अय्यर फलंदाजीसोबतच कर्णधारपदातही निष्णात आहे. अय्यरच्या देखरेखीखाली, दिल्ली संघानेही जबरदस्त कामगिरी केली, जरी त्याच्या दुखापतीनंतर संघाने पंतला पुढील कर्णधार म्हणून नियुक्त केले. दिल्लीच्या या निर्णयावर अय्यर नाराज झाला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply