Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: श्रीलंकेच्या ‘या’ खेळाडूने चाहत्यांना दिला धक्का, लीलावामध्ये केला कमाल

मुंबई – शनिवारपासून सुरू झालेल्या IPL 2022 च्या मेगा लिलावाच्या (Mega Auction) पहिल्याच दिवशी मोठे चढ-उतार पाहायला मिळत आहेत. पहिल्याच दिवशी किमतीच्या बाबतीत अनेक मोठी नावे जमिनीवर पडली, तर काही नावांनी सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का दिला. त्यात एक नाव समोर आलं, ते म्हणजे श्रीलंकेच्या (Sri Lanka) वैनिंदू हसरंगा (Vanindu Hasaranga) ज्याने मूळ किमतीच्या दहापट किंमत मिळवून सर्व मोठ्या नावांना चकित केले. हसरंगाला आरसीबीने विकत घेतले.

Advertisement

हसरंगा श्रीलंकेसाठी फारसे क्रिकेट खेळलेला नाही. 24 वर्षांपासून वैनिंदूने आपल्या देशासाठी फक्त चार कसोटी, 29 वनडे आणि 34 T20 सामने खेळले आहेत. 2017 मध्ये श्रीलंकेसाठी एकदिवसीय आणि 2019 मध्ये टी-20 पदार्पण करणाऱ्या वैनिंदूने अलीकडच्या काळात अधिकाधिक उपयुक्त अष्टपैलू खेळाडू म्हणून आपली प्रतिमा निर्माण केली आहे. तो एक मिस्ट्री लेग-स्पिनर आहे आणि बॅटने चांगले हात दाखवण्यास सक्षम आहे. अलिकडच्या वर्षांत वेगाने वाढलेल्या प्रतिमेने वैनिंदूला एक मोठी रक्कम दिली आहे. जी आधीच संपूर्ण श्रीलंकेत चर्चेचा विषय बनली आहे.

Loading...
Advertisement

खरेदीचा आनंद आणि हमखास बचत म्हणजे आपला खरेदिवाला Kharediwala ..!

Advertisement

वैनिंदू हसरंगाची मूळ किंमत एक कोटी रुपये होती, पण बघता बघता त्याचा किंमत निर्देशांक दहापट झाला. सुरुवातीला हैदराबादने वैनिंदूसाठी चार कोटींची बोली लावली, पण तेव्हापासून ही शर्यत पंजाब आणि बंगळुरू यांच्यातच होती. आणि शेवटी RCB ने 10.75 कोटी रुपयांना विकत घेतले. आणि ती अशी रक्कम होती की जेव्हा जेव्हा वैनिंदू याबद्दल विचार करेल तेव्हा त्याचा विश्वास बसणार नाही. श्रीलंकन ​​रुपयांमध्ये ही रक्कम जवळपास 29 कोटी रुपये आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply