Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

टी-20 मालिकेपूर्वी टीम इंडियाला धक्का, दोन स्टार खेळाडू संघातून आउट

मुंबई – टीम इंडियाचे (Team India) उपकर्णधार केएल राहुल (K.L.Rahul) आणि अक्षर पटेल (Akshar Patel) हे वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या टी-20 मालिकेतून बाहेर झाले आहेत. त्यांच्या जागी दीपक हुडा आणि ऋतुराज गायकवाड यांना संघात संधी मिळाली आहे. एकदिवसीय मालिकेतील शेवटच्या सामन्यातही राहुलला भारतीय संघात स्थान मिळाले नव्हते. रोहित शर्माने नाणेफेकीनंतर सांगितले की, त्याला किरकोळ दुखापत झाली आहे.

Advertisement

9 फेब्रुवारीला दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात क्षेत्ररक्षण करताना राहुलला दुखापत झाली होती. त्याला हॅमस्ट्रिंगचा ताण आला होता, तर अक्षर अलीकडेच कोरोनामधून बरा झाला होता आणि यापूर्वी दुखापतीमुळे तो संघाबाहेर होता. अशा परिस्थितीत दोघेही पूर्णपणे तंदुरुस्त होण्यासाठी बंगळुरू येथील राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीत जातील.

Advertisement

भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात खेळल्या जात असलेल्या एकदिवसीय मालिकेदरम्यान दीपक हुडाने पदार्पण केले. पहिल्या सामन्यापूर्वी अनेक खेळाडूंना कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळून आले होते. अशा स्थितीत दीपकला संघात स्थान मिळाले. दोन सामने खेळल्यानंतर दीपक शेवटच्या सामन्यात संघाचा भाग बनला नाही. त्याच्या जागी कोरोनामधून बरे झालेल्या श्रेयस अय्यरला संधी देण्यात आली आहे.

Advertisement

मिक्सर खरेदीवरही मोठी सूट.. ऑफर पाहण्यासाठी आजच https://bit.ly/3gKdz4F यावर क्लिक करा

Loading...
Advertisement

केएल राहुल पहिल्या सामन्यात संघाचा भाग नव्हता. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या दुसऱ्या सामन्यात तो संघाचा भाग बनला आणि त्याने 49 धावांची शानदार खेळीही खेळली मात्र त्याच सामन्यात त्याला दुखापत झाली. त्यामुळे वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या शेवटच्या एकदिवसीय सामन्यात त्याची संघात निवड झाली नाही. त्याच्या जागी शिखर धवन संघाचा भाग बनला.

Advertisement

पहिला T20 16 फेब्रुवारी, दुसरा 18 फेब्रुवारी आणि तिसरा 20 फेब्रुवारीला होणार असून तिन्ही सामने कोलकात्याच्या ईडन गार्डन्स मैदानावर खेळवले जातील. T20 मालिकेपूर्वी 12 आणि 13 फेब्रुवारीला आयपीएलचा मेगा लिलावही होणार आहे. अशा स्थितीत सर्व खेळाडूंच्या नजरा एकदिवसीय मालिकेनंतर होणाऱ्या लिलावावर राहिल्या आहेत. टी-20 संघात निवड झालेल्या ऋतुराज गायकवाडला चेन्नई सुपर किंग्जने कायम ठेवले आहे. त्याच वेळी, दीपक हुडा मेगा लिलावाचा भाग असेल. त्याचबरोबर केएल राहुलला लखनौ संघाचा कर्णधार बनवण्यात आले असून अक्षर पटेलला दिल्ली संघाने कायम ठेवले आहे.

Advertisement

T20 संघ : रोहित शर्मा (कर्णधार), ऋतुराज गायकवाड, इशान किशन, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, सूर्यकुमार यादव, ऋषभ पंत (विकेटकीपर), व्यंकटेश अय्यर, दीपक चहर, शार्दुल ठाकूर, रवी बिश्नोई, दीपक हुडा, युजवेंद्र चहल्ला, वजवेंद्र सनदी , मोहम्मद सिराज, भुवनेश्वर कुमार, आवेश खान आणि हर्षल पटेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply