Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन् रोहीत शर्माच्या नेतृत्व शैलीचा फॅन झाला ‘हा’ पाकिस्तानचा माजी कर्णधार

मुंबई – टीम इंडियाचा कर्णधार रोहित शर्माच्या (Rohit Sharma) नेतृत्वाखाली भारतीय संघाने 2022 मध्ये पहिली मालिका जिंकली आहे. दोन्ही सामन्यांमध्ये भारतीय संघाचा कर्णधार रोहित शर्माची कर्णधार कामगिरी अप्रतिम होती. याबद्दल त्यांचे खूप कौतुकही होत आहे. पाकिस्तानचा माजी कर्णधार आणि सलामीवीर सलमान बट्टनेही रोहित शर्माचे कौतुक केले आहे. तो त्याच्या यूट्यूब चॅनलवर म्हणाला की तो टॉप क्लासचा कर्णधार आहे.

Advertisement

सलमान बट म्हणाला की रोहित शर्माची फील्ड प्लेसिंग खूपच छान होती. त्याच्या आक्रमणाच्या दृष्टिकोनात आणि गोलंदाजीत झालेला बदल पाहून खूप आनंद झाला. कर्णधार म्हणून त्याने अव्वल दर्जाची कामगिरी केली. तुमच्या कर्णधारपदाची खरी परीक्षा असते जेव्हा तुम्ही कमी धावसंख्यामध्ये खेळतात.

Advertisement

अहमदाबादमध्ये खेळल्या गेलेल्या भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील दुसऱ्या वनडेमध्ये टीम इंडियाला केवळ 237 धावा करता आल्या होत्या. सूर्यकुमार यादवच्या अर्धशतकाशिवाय एकाही फलंदाजाला मोठी खेळी करता आली नाही. वेस्ट इंडिजचा संघ हा सामना आरामात जिंकेल असे वाटत होते, पण रोहितने शानदार कर्णधारपद सांभाळत आपल्या गोलंदाजांचा योग्य वेळी वापर केला आणि गोलंदाजांनीही अप्रतिम गोलंदाजी केली आणि संघ जिंकला. या सामन्यात प्रसिद्ध कृष्णाने 4 विकेट घेतल्या होत्या.

Loading...
Advertisement

विराटला आयसीसी ट्रॉफी जिंकता आली नाही
सलमान बट पुढे म्हणाला की जर आपण विराट कोहलीवर खूप टीका केली तर असे म्हणता येईल की त्याच्या नेतृत्वाखाली भारताने कधीही आयसीसी ट्रॉफी जिंकली नाही. मात्र, त्याची विजयाची टक्केवारी अजूनही चांगली आहे.

Advertisement

कर्णधार म्हणून रोहित रणनीती बनवण्यात माहीर आहे आणि रोहितने आयपीएलमध्ये स्वतःला सिद्ध केले आहे. तो कर्णधारपदासाठी पूर्णपणे परिपूर्ण आहे पण विराट कोहली वाईट कर्णधार होता असे मी म्हणणार नाही.

Advertisement

टी20 विश्वचषकापूर्वी कोहलीने क्रिकेटच्या सर्वात लहान फॉरमॅटमध्ये कर्णधारपद सोडले होते. त्याचवेळी त्याला एकदिवसीय क्रिकेटमधील कर्णधारपदावरून हटवण्यात आले. कसोटीबद्दल बोलायचे झाले तर त्याने स्वतःच कर्णधारपद सोडले होते. यानंतर रोहित शर्माला वनडे आणि टी-20 चे कर्णधार बनवण्यात आले. रोहितलाही कसोटीचा कर्णधार बनवले जाऊ शकते, असे वृत्त आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply