Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ तीन स्टार अष्टपैलू खेळाडूंवर असणार सर्वांची नजर, लिलावात होणार चुरशीची स्पर्धा

मुंबई – क्रिकेटप्रेमींची प्रतीक्षा संपुष्टात आली आहे. होय, इंडियन प्रीमियर लीग (IPL 2022) चा मेगा लिलाव उद्यापासून सुरू होत आहे. या दरम्यान, सर्व संघ त्यांच्या संघात त्यांच्या आवडत्या खेळाडूंचा समावेश करण्यासाठी जोरदार प्रयत्न करणार आहे. आयपीएलच्या इतिहासात आतापर्यंत अष्टपैलू खेळाडूंची कामगिरी वाखाणण्याजोगी असल्याचे दिसून आले आहे. वास्तविक, हे खेळाडू त्यांच्या फलंदाजी, गोलंदाजी आणि उत्कृष्ट क्षेत्ररक्षणाने सर्वच क्षेत्रात संघाला फायदा करून देण्यात पटाईत आहेत.

Advertisement

अशा परिस्थितीत यावेळीही लिलाव प्रक्रियेत सर्व संघांच्या नजरा काही स्टार अष्टपैलू खेळाडूंवर असतील. अशा परिस्थितीत कोणते तीन अष्टपैलू खेळाडू सर्व संघांना त्यांच्या संघात समाविष्ट करण्यासाठी जोरदार स्पर्धा करताना दिसतात, तर त्यांची नावे पुढीलप्रमाणे

Advertisement

1) मिचेल मार्श
ऑस्ट्रेलियन संघाला यावेळी आयसीसी पुरुष टी-20 विश्वचषक जिंकून देण्यात 30 वर्षीय अष्टपैलू मिचेल मार्शचे मोठे योगदान होते. मार्शची टी-20 विश्वचषकातील उत्कृष्ट कामगिरी पाहता यावेळी सर्व संघांची नजर त्याच्यावर असेल. ऑस्ट्रेलियन अष्टपैलू खेळाडूला आयपीएलमध्ये खेळण्याचाही अनुभव आहे. देशाच्या या प्रतिष्ठेच्या स्पर्धेत आतापर्यंत 21 सामने खेळताना त्याने 15 डावांत 17.3 च्या सरासरीने 225 धावा केल्या आहेत. याशिवाय, गोलंदाजी करताना, त्याने समान सामन्यांच्या 19 डावांमध्ये 21.0 च्या सरासरीने 20 यश मिळवले आहेत.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

2) जेसन होल्डर

Loading...
Advertisement

दुसरा अष्टपैलू खेळाडू म्हणून सर्व फ्रँचायझींच्या नजरा 30 वर्षीय कॅरेबियन अष्टपैलू जेसन होल्डरवर असतील. होल्डरने गेल्या मोसमात त्याच्या संघ एसआरएचसाठी अनेक सामने जिंकणाऱ्या खेळी खेळल्या. याशिवाय त्याने आपल्या उत्कृष्ट गोलंदाजीने संघाच्या विजयात मोलाचे योगदान दिले. त्याच्या आयपीएल कारकिर्दीबद्दल बोलायचे झाले तर त्याने या प्रतिष्ठित स्पर्धेत 26 सामने खेळताना 16 डावात 14.5 च्या सरासरीने 189 धावा केल्या आहेत. गोलंदाजी करताना त्याने समान सामन्यांच्या 26 डावांमध्ये 22.4 च्या सरासरीने 35 विकेट मिळवले आहेत. त्याची आयपीएलमधील सर्वोत्तम गोलंदाजी म्हणजे 52 धावांत चार बळी.

Advertisement

3) शार्दुल ठाकूर

Advertisement

हार्दिक पांड्यानंतर, सध्याच्या वेगवान गोलंदाजीत अष्टपैलू खेळाडूंमध्ये, ज्या खेळाडूने लोकांना सर्वात जास्त प्रभावित केले आहे, तो 30 वर्षीय अष्टपैलू खेळाडू शार्दुल ठाकूर आहे. त्याने देशासाठी 50 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळताना 82 बळी घेतले आहेत. इतकेच नाही तर त्याने आतापर्यंत अनेक सामन्यांमध्ये 500 हून अधिक धावा केल्या आहेत.

Advertisement

आयपीएलमध्ये सर्व फ्रँचायझींमध्ये देशांतर्गत खेळाडूंना प्रचंड मागणी आहे. ठाकूरने आतापर्यंत आयपीएलमध्ये 61 सामने खेळले असून 60 डावांमध्ये 27.9 च्या सरासरीने 67 बळी घेतले आहेत. याशिवाय त्याला फलंदाजीदरम्यान आपले विशेष कौशल्य दाखवण्याची संधी अद्याप मिळालेली नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply